Cảm giác lái xe nào tốt hơn ?

• Audi

Bình chọn: 30 21,1%
  • BMW

Bình chọn: 77 54,2%
  • Mercedes

Bình chọn: 35 24,6%

• Total voters
    142
Hạng D
2/8/09
1.563
84
48
Nói về êm ái,đầm chắc e nghĩ chỉ Mer,BMW e
lái thấy nó cứ cứng cứng thế nào,còn Pors thì lái chỉ thiên về tốc độ trẻ trẻ,chứ chạy thì nó cứng ngắc vì là sport k hợp đi ở Vn và gđ.
Trước e có lái thử Audi Q7 định xuống tiền rồi nhưng nghĩ sao lên showrom Pors thì lái thử và chọn luôn,vì e khoái Sport trẻ trung nhanh nhạy,với cuối tuần bên này e hay đạp ra biển,cảm giác lái 100 bên này đường vắng pors e thích hơn audi hơi êm,:))

Hạng D
6/5/04
2.796
1.900
113
Vietnam
Mình thấy có bác nói về vấn đề tăng tốc. Cái này thông số nhà sx đưa theo từng version tương ứng với máy. Ví dụ Mẻrc hay BMW 7.8s lên 100km/h là nó như thế, không có chuyện BMW nhanh hơn Merc và ngược lại. Gần đây có lái mấy chiếc Mec E, BMW 5 và Audi Q7, test đều thấy chạy mượt, không hỗn ga. Riêng BMW tay lái hơi năng hơn tí, nhưng khung gầm êm đầm.

Tóm lại giờ giá xe của 3 hãng này cho từng phân khúc và công suất máy tương đương nên cảm nhận chung là ngon lành cành đào. Tuy chạy Mec nhưng quả thật mình thích design của Audi và BMW. Thiết kế của Mec dạo gần đây quat thuẹc mình thấy nó có vẻ bóng bóng, mất chất manly.

• Like
Reactions: NgocLuu
Lx. confirmed
Hạng C
11/2/14
611
1.535
93
34
Sài Gòn
Mình thấy có bác nói về vấn đề tăng tốc. Cái này thông số nhà sx đưa theo từng version tương ứng với máy. Ví dụ Mẻrc hay BMW 7.8s lên 100km/h là nó như thế, không có chuyện BMW nhanh hơn Merc và ngược lại. Gần đây có lái mấy chiếc Mec E, BMW 5 và Audi Q7, test đều thấy chạy mượt, không hỗn ga. Riêng BMW tay lái hơi năng hơn tí, nhưng khung gầm êm đầm.

Tóm lại giờ giá xe của 3 hãng này cho từng phân khúc và công suất máy tương đương nên cảm nhận chung là ngon lành cành đào. Tuy chạy Mec nhưng quả thật mình thích design của Audi và BMW. Thiết kế của Mec dạo gần đây quat thuẹc mình thấy nó có vẻ bóng bóng, mất chất manly.
Bên box merc có bác show hình con bmw 320 184 ngựa depa win con merc c300 240 ngựa kìa, cảm nhận của e vẫn thấy bmw có vẻ vọt hơn

Còn về cảm giác lái sướng thì bmw hơn, mà lái nhàn, thư thái thì merc hơn.

Hạng D
6/5/04
2.796
1.900
113
Vietnam
Bên box merc có bác show hình con bmw 320 184 ngựa depa win con merc c300 240 ngựa kìa, cảm nhận của e vẫn thấy bmw có vẻ vọt hơn

Còn về cảm giác lái sướng thì bmw hơn, mà lái nhàn, thư thái thì merc hơn.

Vế sau ok bác. Cty mình có bmw5 có mercE phong cãh khác nhau chân ga. Gầm con Bmw 5 chắc chắn hơn.

Còn tăng tốc thì không có chuyện đó đâu. Thông số là thông số. Chỉ là do người lái thôi. Muốn tăng tốc nhanh nhất cứ để chế độ sport hay dynamic, đạp lút ga ngay từ đầu. Nếu không người dùng kiện chết bác.

• Like
Reactions: Lx.
Tập Lái
15/3/18
7
1
3

Đúng bác ah, e trước lái Mer C, rồi E S thử cả giờ lái A8 nói chung là cảm giác lái đều thích nhưng thiết kế thì do e thích sự trẻ trung nên sau mới chọn Audi.
Độ tăng tốc của bản V6 - 3.0 TFSI 310hp em thấy vừa vặn với sức mình, 4.0 hay 6.3 sợ bay quá
hihi

• Like
Reactions: NEWDRIVER
nvl confirmed
Hạng C
15/2/05
567
98
28
46
TPHCM
Em chạy Mer và BMW thấy chả khác biệt nhiều. Audi thì chưa.

VW Scirocco chạy chán hơn nữa.

Nhưng xe chạy bốc và cảm giác mình kiểm soát hoàn toàn chiếc xe lại là Fiat: Albea và 500. Có vẻ khó tin đúng ko?

Mình nghĩ muốn chạy đã theo kiểu thể thao, thì xe Ý chắc là số 1. Xe Đức thiên về êm ái, sang trọng và tiện nghi.

Xe Đức thì chọn Mer có vẻ dung hoà nhiều yếu tố. BMW hơi thể thao chút, còn Audi thì em thua! chắc là em nó có kiểu dáng lạ mắt.