Hạng B2
12/2/11
461
465
63
44
Em mới lấy em CX5 về hồi Tết, đã chạy 2000km, cảm giác hiện tại là hài lòng :)

Em dự định gắn cam hành trình. Nhưng dạo qua OS Mart em thấy muốn nổ đom đóm.. Nên nhờ các bác tư vấn giúp em 1 số vấn đề:

1. Bạn em nói bên Chevrolet gắn cam phải vô hãng vì khi đi dây tháo đồ ra, hãng sẽ không bảo hành nữa. Điều này có thật không? Em đã điện cho sale bên Mazda thì em ấy bảo không vấn đề gì cả, thấy ng ta vẫn làm bình thường. Nhưng em còn chưa chắc chắn lắm..

2. Em kêu hãng báo giá cam (nếu gắn luôn trong hãng cho an toàn), nhưng bên hãng chỉ gắn 1 loại là hiệu Polaroid. Em lên search thì Polaroid không hề sản xuất dashcam, search khắp nơi amazon đến ebay đều không có, mà hiệu này dám dùng luôn cả logo của Polaroid :( Chưa dám bàn đến chất lượng nhưng không hiểu sao 1 hãng lớn như Mazda lại liên kết với 1 thương hiệu mập mờ như vậy?

3. Xe cũ của em đã từng gắn con BlackVue 2CH. Em khá thích vì gắn sau kính rất gọn gàng, sau mấy năm vẫn hoạt động tốt (lâu lâu báo lỗi SD Card em đoán do dùng lâu quá card bị nóng?!). Tuy nhiên em thấy dòng này giá hơi mắc (7~8tr). Nên lần này định đổi qua dòng khác kinh tế hơn. Yêu cầu của em là có thể load wifi (khỏi tháo thẻ nhớ) & có gps hiển thị tốc độ. Càng gọn gàng càng tốt. Ngân sách em tầm 5tr.

4. Em thấy đa số các cam bây giờ đều có màn hình. Nhưng xe mà màn hình khắp nơi em thấy hơi rối rắm. Mình có thể tắt màn hình (nhưng vẫn record) được không? Ngoài ra xe em không có cổng hút thuốc thì có thể dùng nguồn USB đc ko?

Ngoài ra em cũng định hỏi thêm về HUD nhưng trước mắt vậy đã.

Cám ơn các bác nhiều. :)

Hạng C
19/8/16
632
481
63
38
Hạng D
9/5/16
1.182
3.615
113
124
Gắn camera hành trình đâu có ảnh hưởng đến xe mà không bảo hành? Dây điện đi men theo mép trần và dùng nguồn tẩu thuốc nên có thể mua về tự lắp được, đâu cần phải tới hãng chi cho mệt

Hạng D
5/2/15
1.280
353
83
34
0917204053
www.dochoixehoicuchi.com
Theo như b
Em mới lấy em CX5 về hồi Tết, đã chạy 2000km, cảm giác hiện tại là hài lòng :)

Em dự định gắn cam hành trình. Nhưng dạo qua OS Mart em thấy muốn nổ đom đóm.. Nên nhờ các bác tư vấn giúp em 1 số vấn đề:

1. Bạn em nói bên Chevrolet gắn cam phải vô hãng vì khi đi dây tháo đồ ra, hãng sẽ không bảo hành nữa. Điều này có thật không? Em đã điện cho sale bên Mazda thì em ấy bảo không vấn đề gì cả, thấy ng ta vẫn làm bình thường. Nhưng em còn chưa chắc chắn lắm..

2. Em kêu hãng báo giá cam (nếu gắn luôn trong hãng cho an toàn), nhưng bên hãng chỉ gắn 1 loại là hiệu Polaroid. Em lên search thì Polaroid không hề sản xuất dashcam, search khắp nơi amazon đến ebay đều không có, mà hiệu này dám dùng luôn cả logo của Polaroid :( Chưa dám bàn đến chất lượng nhưng không hiểu sao 1 hãng lớn như Mazda lại liên kết với 1 thương hiệu mập mờ như vậy?

3. Xe cũ của em đã từng gắn con BlackVue 2CH. Em khá thích vì gắn sau kính rất gọn gàng, sau mấy năm vẫn hoạt động tốt (lâu lâu báo lỗi SD Card em đoán do dùng lâu quá card bị nóng?!). Tuy nhiên em thấy dòng này giá hơi mắc (7~8tr). Nên lần này định đổi qua dòng khác kinh tế hơn. Yêu cầu của em là có thể load wifi (khỏi tháo thẻ nhớ) & có gps hiển thị tốc độ. Càng gọn gàng càng tốt. Ngân sách em tầm 5tr.

4. Em thấy đa số các cam bây giờ đều có màn hình. Nhưng xe mà màn hình khắp nơi em thấy hơi rối rắm. Mình có thể tắt màn hình (nhưng vẫn record) được không? Ngoài ra xe em không có cổng hút thuốc thì có thể dùng nguồn USB đc ko?

Ngoài ra em cũng định hỏi thêm về HUD nhưng trước mắt vậy đã.

Cám ơn các bác nhiều. :)
theo như tiêu chí của bác thì G68 là lựa chọn hợp lý ạ...

Hạng D
26/6/08
1.943
1.346
113
minhphuongoto.com
Bác tham khảo mẫu GNET GL500 nhé Giá tầm 5tr400k

tất cả các caemra đều có thể tắt màn hình.
camera có thể lấy nguồn từ cầu chì, gọn mà ko bị ảnh hưởng đến điện xe.

THÔNG SỐ KỸ THUẬT
  • Độ phân giải: Front FullHD 1920x1080p @30fps, Rear D1 720x480 @30fps
  • Màn hình: Cảm ứng 3,5" độ phân giải HD IPS
  • Góc quay: 135 độ
  • Ghi âm: Tích hợp sẵn
  • Chuẩn nén video: H.264
  • Chuẩn nén âm thanh: ADPCM
  • Thẻ nhớ: Micro SD up to 128GB class 10 (Tặng kèm thẻ 16GB)
  • Cảm biến va chạm: 3 chiều (G-sensor 3 axes X-Y_Z)
  • GPS: Module rời nhạy hơn loại tích hợp (Option-mua thêm)
  • Wi-Fi: Dongle chip RTL8188CUS IEEE 802.11 b/g/n
  • LED: REC LED (màu đỏ), GPS (xanh dương), Security LED (xanh dương)
  • LBP (Low battery Protection): Tự động ngắt dòng khi điện thế bình A/C xuống thấp dưới 11,8V
  • Nguồn điện: DC12V/ DC24V (250mA, 3W)
  • Chịu được điện áp thấp 6V hoặc điện áp cao 28V
  • Nhiệt độ hoạt động ổn định từ -20 độ C đến 80 độ C
Cam hành trình cho cx5 & vấn đề bảo hành

Hạng B2
12/2/11
461
465
63
44
2. Dashcam Polaroid đây:
http://www.polaroid.com/products/PD-G55H-hd-dashcam
http://www.polaroid.com/products/PD-E53H-dash-cam
amazon đây ạ:
https://www.amazon.com/Polaroid-PD-G55H-1080P-Full-DashCam/dp/B00WYOM4NQ
https://www.amazon.com/Polaroid-PD-E53H-1080P-HD-DashCam/dp/B00ZI7NV6A
Bó tay bác search gì mà kém vậy.
1,4 bác liên lệ chi hội trưởng Mazda SG Bác Nguyễn Khắc Trung ấy. hoặc các bác trong hôi sẽ giải thích cho bác.
.

em đang nói dash cam này bác ah: http://polaroidvn.com/danh-muc/camera-hanh-trinh/
đây là loại Mazda đang chào giá em.

Hạng C
19/8/16
632
481
63
38
Chỉnh sửa cuối: