Tập Lái
28/5/13
4
0
0
Xin các bác tư vấn dùm em, em có trên dưới 120tr, nhưng có thể trả góp được mỗi tháng 3 - 4tr. Vậy em nên chọn Matiz cũ hay mua trả góp Chevrolet Spark Van? Mục đích dùng xe: đi làm, thỉnh thoảng đi Phan Thiết, Vũng Tàu chơi. Nhà chỉ có 2 người vì chưa có em bé!
Nếu mua trả góp thì nên mua ở đâu? Ngân hàng nào hỗ trợ? Có thế chấp bằng chính chiếc xe mua được không? Lãi xuất? Thủ tục ntn?
Nhà em ở Đồng Nai, nhưng đang làm việc tại Sài Gòn. Mong các bác tư vấn giúp em nhé! Em chân thành cám ơn!

Hạng C
24/12/12
997
6
38
41
Xì Phố
vay bank 150 chai mỗi tháng góp gần 6 chai , nặng đầu lắm bác ơi. theo em mua matiz cho nó lành. đừng cố quá thành quá cố luôn á !!!!

Hạng C
4/2/12
695
111
43
KiaFC nói:
vay bank 150 chai mỗi tháng góp gần 6 chai , nặng đầu lắm bác ơi. theo em mua matiz cho nó lành. đừng cố quá thành quá cố luôn á !!!!
Đúng vậy đó, vay 150 tr, thời gian 3 năm, mỗi tháng góp Trung Bình 5 tr vốn, lãi thêm chút nữa, tiền đâu đổ xăng đi chơi

Hạng D
23/8/08
3.138
1.831
113
45
Không nên vay, có sao dùng vậy sướng hơn bác ạ.
Matiz bác kiếm ở ngoài Bắc rẻ hơn trong Nam.

THX confirmed
Hạng B2
5/5/08
240
116
43
Em cũng như bác, giờ có matiz cũ rồi. mà đi tìm cay mắt lắm bác ah. Em ko vay, chỉ đi mượn anh em thôi

Chi Hội Trưởng XNL
12/8/12
3.438
423
83
Sài gòn
Bác chủ hỏi Spark van 2 chỗ mà, gắn băng sau thì bị phạt nặng. Nếu thích thì lót nệm cả sàn sau (ko gắn ghế) cho trẻ con nằm, bò, trườn cũng ok. Giá hình như tầm 200 tr, xe mới chạy vô tư.
Matiz thì cũ, kiếm xe ngon cũng khó. Bác nhờ các bác trong hội Matiz sẽ hay hơn.

Hạng B2
11/3/13
495
111
43
Em nghĩ, 120tr mua Matiz cũng ko ngon lành gì, vừa đi vừa sửa cũng cực và tốn kém. Còn mua Spark van thì hối tiếc về sau.
Giờ bác có thể vay thêm đc, thì cố thêm chút khoảng 160-180tr để mua Matiz ngon lành đi cho khỏe.

MDF confirmed
Hạng C
20/3/07
754
25
28
Cần Thơ
nếu bác làm ở Sài gòn thì từ từ kiếm chiếc Matiz củ chạy , thời gian sau để dành đủ lúa thì đổi xe, vay chi mà phải lo tiền trả góp hàng tháng thì còn gì sướng nữa

Hạng D
7/8/12
2.349
1.148
113
chanhtincorp nói:
Xin các bác tư vấn dùm em, em có trên dưới 120tr, nhưng có thể trả góp được mỗi tháng 3 - 4tr. Vậy em nên chọn Matiz cũ hay mua trả góp Chevrolet Spark Van? Mục đích dùng xe: đi làm, thỉnh thoảng đi Phan Thiết, Vũng Tàu chơi. Nhà chỉ có 2 người vì chưa có em bé!
Nếu mua trả góp thì nên mua ở đâu? Ngân hàng nào hỗ trợ? Có thế chấp bằng chính chiếc xe mua được không? Lãi xuất? Thủ tục ntn?
Nhà em ở Đồng Nai, nhưng đang làm việc tại Sài Gòn. Mong các bác tư vấn giúp em nhé! Em chân thành cám ơn!
Làm luôn em mới đi Bác! Thủ tục Ngân Hàng bây giờ cũng đơn giản, Bác ở đâu cũng làm được. Mỗi Ngân hàng thời điểm này có mức ưu đãi khác nhau (thực chất chỉ được ưu đãi những tháng đầu - 0%/ tháng đầu hoặc 0,6%/tháng trong 6 tháng đầu....., sau thì thả nổi, tính ra vẫn dao động từ 11% - 13% / năm)