Hạng B1
21/11/08
71
93
18
Không biết em bác mua xe chưa, nếu chưa thì bác có thể nói em bác lên 2 trang này xem
www.carmax.com (trang này chỉ có xem được ở Mỹ nha, ở VN muốn xem thì phải dùng VPN).
www.truecar.com

Sắp xếp theo giá xe từ thấp tới cao, mà mấy xe $5000 đa phần là đời 2002-2004, chạy tầm 150K-200K miles rồi. Nên xem trang của carmax vì nó là trang của dealer luôn, thu xe cũ vô bán lại. Còn truecar dạng giống trang check giá, nó link với nhiều dealer, mới cũ đều có.

trang truecar thì có đánh giá cho bác là giá xe đó là good deal hay above avg price.
Cả 2 trang đều cho chọn theo zip code để xem danh sách xe cũ ở showroom gần mình ở.

Khi mua xe nhớ xem car fax, hạn chế được phần nào xe đâm đụng, tai nạn.

Còn 1 điều nữa là đừng trả hết $5000, em bác nên nhờ người thân co-sign để mình trả góp chiếc xe. Có thể trả trước $3000, còn $2000 trả góp, làm như vậy sẽ build được điểm tín dụng tốt, sau này mua xe, mua nhà dễ dàng hơn, và lãi suất vay cũng tốt hơn. Tuy nhiên, như vậy thì xe đó sẽ do người thân đứng tên, sau này muốn bán hoặc trade-in vô dealer thì phải có người thân ký giấy tờ bán xe.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
4/1/06
182
38
28
sài gòn
otosaigon.com
Bác xem thử thêm Ford Fusion. Vn mình gọi là mondeo. E thấy vn thì thích xe nhật hơn nhưng ford sau này cũng tiết kiệm ko hỏng linh tinh. Ford bên này nó cũng lỗ y như vn mình nên 5000 bác kiếm dc xe 2012,2013 đó, tuỳ bang thêm thuế má vài trăm nữa. Ít ra mua xe 6,7 năm thì cũng hơn 100k miles chute. Còn xe trên 10 năm thì gần 200k rồi. E nghe nói xe trên 10 năm thì tua đồng hồ ko phạm luật nữa

Attachments