Tập Lái
2/12/13
34
0
6
Re: Cầm lái Renault Lattitude 2014: đẳng cấp Pháp

không thấy nhìn Renault trên đường phố Sài Gòn

Tập Lái
22/11/10
39
14
8

hoGsaigon nói:
các bác sao hay đem so sánh xe Nhật vs Đức nhỉ !? ..so sánh gì mà lạ hết sức
mỖi em nó có 1 cái giá Trị riêng khác nhau - quan trọng là Bác nào thix con Nào thì mua COn đó
Chém GIó ....nhẹ thôi

thích trả lời của bác này nè, cùng phân khúc thì thích e nào thì phang e đó thôi,

Tập Lái
1/8/13
7
4
8
41

KIẾM PHIÊN BẢN TƯƠNG TỰ CỦA SAMSUNG RẺ HƠN, HÌNH NHƯ SM5 HAY SM7 GÌ ĐÓ

Tập Lái
25/7/13
13
4
3

hoanganhtano nói:
KIẾM PHIÊN BẢN TƯƠNG TỰ CỦA SAMSUNG RẺ HƠN, HÌNH NHƯ SM5 HAY SM7 GÌ ĐÓ
Thêm ông thánh nữa, SM5 giống em này nhưng là phiên bản nội địa Korea, nhập không chính ngạch về đây bán, chẳng phải chịu thuế má nên rẻ là đúng rồi, ông cứ mang iphone xách tay so với chính hãng.

• Like
Reactions: Oto_Xehoi
Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com

nguoikhonglo nói:
bác lơ nhận phong bì dày quá nên xe tuyệt ngang với S Class rồi. xe pháp luôn có 1 yếu điểm là hệ thống làm mát luôn rất tệ hay bị sôi nước.

Đang so sách về sự êm ái của xe trong hành trình dài, làm sao mà giống nhau khi 1 giá cả và đẳng cấp khác nhau. Em đã cầm lái thử rất nhiều xe, nên rất ấn tượng về độ êm và cách âm của xe rất tuyệt vời. Renault là một trong những thương hiệu lớn trên thế giới, nên hệ thống làm mát chắc cũng không quá tệ như bác đánh giá ....

Tập Lái
20/5/09
19
0
6
43

otosaigon nói:
nguoikhonglo nói:
bác lơ nhận phong bì dày quá nên xe tuyệt ngang với S Class rồi. xe pháp luôn có 1 yếu điểm là hệ thống làm mát luôn rất tệ hay bị sôi nước.

Đang so sách về sự êm ái của xe trong hành trình dài, làm sao mà giống nhau khi 1 giá cả và đẳng cấp khác nhau. Em đã cầm lái thử rất nhiều xe, nên rất ấn tượng về độ êm và cách âm của xe rất tuyệt vời. Renault là một trong những thương hiệu lớn trên thế giới, nên hệ thống làm mát chắc cũng không quá tệ như bác đánh giá ....

Chắc bác nguoikhonglo đi nhằm xe "cổ" rồi nên mới đánh giá như thế....:)

Tập Lái
13/4/13
32
1
0

Bác lơ này quảng cáo nhiều quá cho Renault , không biết ngày nào đó bác lơ có hối cũng không kịp . Khi viết một bài nào đó thì phải nghiên cứu thật kỹ SẢN PHẨM - DỊCH VỤ - BÁN HÀNG ( 3S) nếu bác lơ mà nghiên cứu kỹ thì chắc cũng không dám PR rầm rộ như thế . Nếu một người nào đó mua sản phẩm sau khi đọc bài của Bác Lơ là thành công của Renault và Bác , nhưng nếu có sự cố thì thì chắc người lãnh đủ là Bác Lơ . Nếu Bác muốn biết như thế nào , thì nghĩ Bác nên hỏi tại sao Renault không thành công ở Sài Gòn , Bác thử hỏi dịch vụ RENAULT tại sao không đầu tư một cách bài bản ( Trong khi đó đi thuê một cầu nâng của CHEVROLET SAIGON , chỉ có vài người làm dịch vụ bảo trì bảo dưỡng ) trong khi Renault đã xuất hiện hơn 2 năm ở Sài Gòn . Còn SẢN PHẨM Bác Lơ nói tốt là cảm nhận của mỗi người , có thể ai chạy xe Renault đều có sự cảm nhận đó vì có thể là xe mới được nhập khẩu nguyên chiếc tại Hàn Quốc , nhưng SẢN PHẨM Renault đó các Sales khi tư vấn có dám nói là ĐỘNG CƠ NISSAN - KHUNG GẦM LÀ Samsung Sản xuất tại Hàn Quốc không , và một số linh kiện sản xuất tại TRUNG QUỐC không . Và KOLEOS- LATITUDE - FLUENCE của Renault tương ứng là QM5 - SM5 -SM3 của SAMSUNG , và những dòng xe Samsung đã xuất hiện tại Sài Gòn . Những điều trên chắc chắn khi tư vấn với khách hàng không một SALES RENAULT nào dám nói sự thật cả , và có ai biết thì họ lại chuyển qua chính ngạch và tiểu ngạch như một bạn nào tên giangho87 đã phát biểu . Kể cả thương hiệu liên danh với RENAULT là NISSAN , không có một mẫu xe nào của NISSAN mà giống như của RENAULT ( chỉ cần thay đổi LOGO ) , trong khi đó SAMSUNG chỉ cần thay đổi LOGO là thành một chiếc xe RENAUL PHÁP và có giá như môt chiếc xe CHÂU ÂU ( chất lượng thì chưa biết vì mới vào VIỆT NAM 3 năm ) . Nếu BÁC LƠ có thời gian thì tham quan tổng hành dinh của RENAULT và cả xưởng dịch vụ nữa rồi đánh giá nhé .
- Gửi BÁC LƠ vài dòng , nếu có gì không đúng thì BÁC LƠ cứ đính chính

• Like
Reactions: Oto_Xehoi
Hạng D
20/3/14
1.257
4.267
113
Bác NguaXe làm e tỉnh cả mộng ước... Hoàn toàn đồng ý : DV sau bán hàng cần đc chú trọng

Hạng B2
19/9/12
180
21
18

thích thì có bác ạ, mấy cái khó thì sẵn, chứ mấy cái dễ dễ này về VN gắn hihi...