Hạng D
18/3/08
1.566
1.542
113
anh đọc được mấy chữ "mua luôn cả 1 hòn đảo" ở đâu? Trên Facebook, Báo chí,

hay anh được trực tiếp đọc trên Văn bản chuyển nhượng, mua bán của các thương vụ đó?

nhiều lắm bạn. Mình đưa link của báo lề phải luôn.

Và bên Mỹ nó có những khu vực gọi là Đất Tư Nhân hàng trăm hecta, bất khả xâm phạm nếu ko có lệnh của Toà Án.
Mà đó giờ chưa thấy nga ngố với tàu khựa gom đất rồi lập khu tự trị bên Mỹ nhỉ =]

nhiều lắm bạn. Mình đưa link của báo lề phải luôn.

Và bên Mỹ nó có những khu vực gọi là Đất Tư Nhân hàng trăm hecta, bất khả xâm phạm nếu ko có lệnh của Toà Án.
Mà đó giờ chưa thấy nga ngố với tàu khựa gom đất rồi lập khu tự trị bên Mỹ nhỉ =]

Bên Mỹ, Quyền sở hữu tài sản Đất Đai hợp pháp của người Dân Mỹ có bị giới hạn bởi một lệnh của Tòa án Mỹ phải không anh?

• Like
Reactions: Tommyteo
Hạng D
18/3/08
1.566
1.542
113
Bên Mỹ, Quyền sở hữu tài sản Đất Đai hợp pháp của người Dân Mỹ có bị giới hạn bởi một lệnh của Tòa án Mỹ phải không anh?
Mình ko rõ luật Mỹ, nhưng bà con bên Mỹ đều cho biết là mỗi nhà luôn có súng như shotgun, M16, súng lục các loại. Nên ai mà lạng quạng tính xông vô nhà úp sọt là ăn kẹo đồng ngay và luôn.
Lệnh toà án là mọi ngừoi phải tuân theo , nó quy định trong Hiến Pháp thì phải.

trở lại vấn đề, người dân Việt Nam quan ngại việc nhà nước quản lý đất đai mà chưa minh bạch cũng như chưa sòng phẳng trong việc đền bù thu hồi giải toả, nên họ không chấp nhận và muốn được sở hữu đất của họ (như Mỹ giãy chết)

• Like
Reactions: Wuyến
Tập Lái
19/5/18
27
127
28
113
anh đọc được mấy chữ "mua luôn cả 1 hòn đảo" ở đâu? Trên Facebook, Báo chí,

hay anh được trực tiếp đọc trên Văn bản chuyển nhượng, mua bán của các thương vụ đó?
Cái ông Phạm Đình Nguyên của PhinDeli đó

• Like
Reactions: Wuyến
Hạng D
26/8/05
3.937
22.861
133
Người dân chúng tôi thực sự chỉ muốn phát triển hạ tầng, và tất nhiên giá trị nên dừng lại ở mức hạ tầng tạo ra. Chúng tôi không mong muốn bị thổi lên quá cao, dân chúng tôi chỉ mong ổn định phát triên bền vững, dân chúng tôi mong hạ tầng phát triển để được ở, được bám trụ nơi sinh chúng tôi ra, dân chúng tôi không mong muốn nó bị thổi lên cao vì chúng tôi có muốn bán xới để đi nơi khác đâu. Bị thổi lên cao quá, đến đời con đời cháu chúng tôi lại khổ vì làm lụng cả đời có mua được cái nhà để ở không?
Thôi đi anh.
Đồng nghiệp mình thừa kế đất hương hỏa mấy herta, mỗi năm thấy đất lên thêm hơn chục tỷ, cười tươi như nghé, cứ mong lên càng nhiều càng tốt, càng thổi càng giàu. :D

• Like
Reactions: dragonquan253
Hạng D
22/8/16
2.236
22.740
113
những người đi kiểm ranh đất ngoài cùng của tất cả các Sổ hồng,

bao lớp người đi, con nối tiếp cha, trẻ nối tiếp già,

nếu họ cũng đòi hỏi tư nhân sở hữu đất đai như các Bần Cố Nông thì sao nhỉ?

(ảnh lấy từ Facebook của bạn em)

View attachment 2797056
Những người này thì ko đòi hỏi vì chưa hết thời gian NVQS.
Nhưng sếp của những người này thì có đòi hỏi đấy anh.

Hạng B2
18/11/18
107
3.198
93
33
khi các anh có 1 mẫu đất Nông nghiệp ở Cam Lâm, nếu người dân Cam Lâm trả 10 tỉ 1 mẫu để mua lại và phát triển nông nghiệp và nhóm du kít ngoài kia trả 50 tỉ 1 mẫu, thì 2 anh sẽ bán cho ai ?
khả năng cao là bán cho nhóm du kích rớt gạo.

Bước 2 lên mạng nói đạo lý.
Bước 3 nhấp chén diệu đánh khà 1 phát phê tê tái vì oppo được đám du kích bên trên vỹ tuyến.
Bước 4 chửi Việt Cộng quản lý đất đai như cái quần què để giá đất tăng cao làm con cháu sau này ko mua được.