Hạng B2
11/7/10
112
84
43
www.otosaigon.com
Xe này bản dầu chạy phải nói cách âm tốt, nếu không nói máy dầu khéo tưởng máy xăng thật, nhưng không biết chạy vài năm tiếng máy to hơn thì cách âm có thay đổi không, máy xăng chạy chế độ bình thường thấy chân ga nặng, đi lâu sợ mỏi chân

Hạng C
27/8/11
626
484
63
Với em thì tốn xăng không quan ngại lắm, vì thích và tò mò cái "công nghệ" máy dầu của Huyndai kèm với hộp số 8 cấp của bản máy dầu nên cũng quan tâm đến San dầu. Hơn nữa phần chêch lệch giá giữa xe dầu với xăng (60tr) cũng đủ để bù cho phần hao của xăng so với dầu trong khoảng 4 năm. Máy dầu thì ngại nhất là tiếng ồn, rung và mùi hôi khí xả, khi mới thì ngon nhưng một vài năm sau không biết thế nào.

Hạng D
25/10/09
4.156
1.141
143
YÊU THƯƠNG
nhìn đã thiệt bác, chúc mừng bác có xe mình ưng ý....bác cứ chạy phà phà đi xe em santafe 2007 máy xăng mà còn chạy phà phà máy móc chưa nhúc nhích....thay nhớt , lọc chuẩn là ok bác nhé....sẽ chia

• Like
Reactions: ThạoThủy
Hạng C
13/11/13
732
3.318
93
Tphcm
Hôm nay mới ngồi cafe với anh bạn, biết đc 1 ng quen đã chạy san dầu hơn 10 năm vẫn ổn, đợt này khi hyundai ko còn lạc sẽ tăm tia em dầu luôn, trãi nghiệm xem ntn

Hạng B2
22/6/13
110
50
30
Chúc mừng bác. Bác lấy có bị ăn thêm lạc không? Em cũng định lấy máy xăng, nhưng hôm trước chạy thử bản dầu thấy êm và bốc quá nên chuyển sang đặt dầu giao trong tháng 4 nguyên giá. Bác thay 4 cái vỏ Mit vào là êm ru ngay.
Bác đặt đại lí nào vậy . Có chắc t4 giao xe không ? Chia sẻ cho mình thông tin với

Hạng D
15/10/09
2.804
1.874
113
43
QUẦN ĐẢO HOÀNG SA
Mình cũng đã lái thử bản dầu đặc biệt, máy chạy êm như xăng luôn không hề ồn (máy dầu chắc 2 năm mới bắt đầu ồn), cảm giác lái ok nhất là chế độ sport xe đáp ứng rất nhanh; Cách âm ổn ăn đứt crv, so với xtrail có lẽ ngang nhau (cảm nhận cá nhân thôi nhé). Mình nghĩ với số tiền bỏ ra như vậy cũng xứng đáng.
Xe Hàn 2 năm chưa ồn đâu bác, 20 năm lận hi