Hạng C
22/3/08
718
692
93
53
:D . Em mới nhận vợ 2 được 2 hôm, đi xa nhất mới tới ngã 3 vũng tàu . Em xin phép có 1 số cảm nhận và so sánh giữa camry 2.5 ( đời 2010 ) và 2.4 ( đời 2007 - 2009 ) vì em đã được sở hữu cả 2 em này , em đời 2007 em mới bán được 1 tháng . Ở đây em chỉ bàn về xe nhập thui nhé , kô bàn xe LD trong nước.

Bề ngòai : Xe đời 2010 với cách điệu đèn trước và đèn sau trong trẻ trung và mạnh mẽ cá tính hơn 2007 nhiều. Đèn hậu cải tiến LED nên nhìn hoa lá cành hơn, đèn trước cải tiến đèn pha lớn hơn nhìn có vẻ mạnh mẽ hơn so với 2007. Ngòai ra xe em màu bạc nên có 1 đường chỉ đen chạy dọc theo xe nhìn khỏe mạnh ( đường chỉ này là zin theo xe, chả hiểu sao xe em có )
Máy móc : Xe đời 2010 2.5 bố trí máy móc kín đáo và gọn gàng , bề thế hơn , xe 2007 nhìn nó cùi cùi sao ý, xe 2010 máy và hệ thống xả được bảo vệ kín đáo nhìn rất vip, không trần trụi như 2007
Nội thất : Y xì nhau :D không khác gì ,vẫn ghế nỉ , nhựa tái sinh .
Công nghệ : Xe 2010 trang bị hệ thống điện tử , máy móc , hộp số đời mới nhất của toyota . Máy 2.5 dual VVI , hệ thống chống trượt VCS , hộp số 6 cấp tự động .
Cảm nhận khi lái xe : Không hiểu tại sao chất lượng cách âm của camry 2010 lại hơn hẳn so với 2007 ???? Ngồi trong xe cảm giác yên tĩnh cực kì , cứ như là giữa đêm khuya. hihi . Em đã độ bánh xe lên 17 inch nhưng khi đi vẫn rất êm, hòan tòan không nghe tiếng ồn dưới gầm, nếu mà cứ để 16 inch thì em có thể khẳng định độ cách âm không thua gì Lesux 460L . Xe máy 2.5 và hộp số 6 cấp cho nên độ vọt tất nhiên hơn hẳn 2.4. Ngòai ra tiếng máy có độ zít hơn đời 2007, khi đạp ga tăng tốc có nghe tiếng máy zitttttttttt tttt ttt , tạo cảm giác máy khỏe hơn hẳn đời 2007.

Đánh giá chung : 1 sự lựa chọn hòan hảo với bề ngoài trẻ trung, động cơ mạnh mẽ , cảm giác lái êm ái và tĩnh lặng, khoang xe rộng rãi thóang , khi lái cảm thấy rất thỏai mái và thư giãn.
Xin gửi các bác vài tấm hình , em chụp bằng điện thọai cho nên chất lượng không đẹp lắm. Ngòai ra em gắn biển số giả chạy vì biển số thật vài ngày nữa mới có :D . Và em cũng chưa có thời gian đi làm nội thất nên nhìn vẫn cùi cùi , đợi vài bữa nữa em làm xong hết sẽ gửi hình nội thất xe cho các bác xem :D

Đánh giá khi đi đường trường : em vừa hoàn thành chuyến công tác tổng công 2800km từ TP HCM đến Vinh và ngược lại trên chiếc camry 2010 của em. Kết quả cho thấy với hệ thống Dual VVI + hộp số 6 cấp chiếc camry 2.5 hoạt động vô cùng hiệu quả, chiếc camry 2010 chỉ tiêu thụ trung bình 8 lít xăng cho 100km. Quạt gió máy lạnh ở mức LOW . Hệ thống máy lạnh của camry 2010 rất tốt, em ngồi phía sau nhưng mát mẻ vô cùng dù mức lạnh ở mức thấp nhất mặc dù miền trung đang mùa rất nắng nóng. Có thể 1 phần là do xe em màu bạc nên ít hấp thụ ánh sáng mặt trời nên máy lạnh hoạt động tốt hơn. Khi tới Vinh là xe em vừa tròn 1000mile nên em đã thay nhớt, máy chạy êm hơn và vọt hơn rất nhiều.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
9/3/07
310
1
16
Cám ơn bài cảm nhận của bác. Tình hình là em cũng mới rước một em Camry 2.5 LE 2010 về dinh, chỉ có điều em của em màu đen bác ạ. Đúng là đi xem thì phê hơn hẳn so với đời 2007-2009. Hy vọng vài hôm nữa em có thể trao đổi thêm với bác. Nhân tiện bác cho em hỏi tí, bác làm bọc da với gắn dvd, ốp gỗ cần số ở đâu đấy ạ, thiệt hại có nhìu hok bác?
Mà sao bác ko bọc da tay lái, ốp gỗ táp lô và độ đèn gầm luôn ạ?

Hạng C
22/3/08
718
692
93
53
boomer111103 nói:
Cám ơn bài cảm nhận của bác. Tình hình là em cũng mới rước một em Camry 2.5 LE 2010 về dinh, chỉ có điều em của em màu đen bác ạ. Đúng là đi xem thì phê hơn hẳn so với đời 2007-2009. Hy vọng vài hôm nữa em có thể trao đổi thêm với bác. Nhân tiện bác cho em hỏi tí, bác làm bọc da với gắn dvd, ốp gỗ cần số ở đâu đấy ạ, thiệt hại có nhìu hok bác?
Mà sao bác ko bọc da tay lái, ốp gỗ táp lô và độ đèn gầm luôn ạ?

Hello bác, chúc mừng bác, mình chưa có thời gian để độ trong nội thất vì làm cái đó mất ít nhất 2 ngày, để đi 1 vài hôm cho sướng đã rồi mới làm . Còn cái đèn gầm thì đang hết hàng, hix , nghe đâu cả tuần nữa mới có. hihi . Còn mới làm linh tinh mấy thứ thiệt hại sơ sơ như sau :
Đầu DVD orbis gì đó của đài loan cho chất lượng hình ảnh rất đẹp, đảm bảo bác sẽ thích , mình mua ở khanh phong giá 13tr.
Bọc da ở tiệm cái gì Tảo trên an dương vương ấy, rất đẹp và êm , may cực khéo, giá 8tr
Cái cần số thì mình mua luôn chứ không ốp, nhập ở đài loan hình như là 50 hay 60 usd gì đó , mua ở chỗ này :
Cảm nhận camry 2010 2.5 LE nhập mỹ .

Hạng B2
9/3/07
310
1
16
Cám ơn các thông tin của bác. Hôm nay mình mới nhờ ông bạn hỏi hộ, đèn gầm của Nhật cho Cam 2010 hình như 2tr4 một bộ bác ạ. Chắc để cuối tuần chạy ra mấy chỗ bác giới thiệu làm rùi đi dán kính VKool luôn
.

Mà có bác nào biết địa chỉ cụ thể của cái tiệm Tảo trên An Dương Vương đấy ko ạ?

Hạng C
2/3/09
782
16
18
35
justbenice nói:
Cảm nhận khi lái xe : Không hiểu tại sao chất lượng cách âm của camry 2010 lại hơn hẳn so với 2007 ???? Ngồi trong xe cảm giác yên tĩnh cực kì , cứ như là giữa đêm khuya. hihi . Em đã độ bánh xe lên 17 inch nhưng khi đi vẫn rất êm, hòan tòan không nghe tiếng ồn dưới gầm, nếu mà cứ để 16 inch thì em có thể khẳng định độ cách âm không thua gì Lesux 460L . Xe máy 2.5 và hộp số 6 cấp cho nên độ vọt tất nhiên hơn hẳn 2.4. Ngòai ra tiếng máy có độ zít hơn đời 2007, khi đạp ga tăng tốc có nghe tiếng máy zitttttttttt tttt ttt , tạo cảm giác máy khỏe hơn hẳn đời 2007.

cái này bác có nói quá ko bác ? :D

Hạng C
22/3/08
718
692
93
53
nhockamikazu nói:
justbenice nói:

cái này bác có nói quá ko bác ? :D
Không quá đâu bác ạ. mình đi 460L suốt mà. Nói chung thật sự cũng rất ngạc nhiên về chất lượng cách âm của con camry 2010 này.

Hạng C
22/3/08
718
692
93
53
Hu hu , em xin thông báo , nãy đậu xe trước cửa nhà xong để chụp hình rồi em lên lầu tắm rửa thì bị ăn trộm nó mới gỡ mất của em cái gạt nước , may mà hàng xóm phát hiện kịp thời thế là bọn nó vất cái gạt nước lại. hix. thời buổi nhiễu nhương thật

Hạng B2
9/3/07
310
1
16
Hix, xin chia buồn với bác. Tình hình này chắc là mình có ý kiến với bác đi xỏ dây cáp vào tai mới lại chụp cái gạt nước lại đi bác ạ

Hạng C
2/3/09
782
16
18
35
ồ ! nếu đúng vậy thật thì chất lượng cam nhập 2010 giờ good quá nhỉ ? làm e cũng ngạc nhiên thật đấy [:O] !chúc mừng bác có vợ mới như ý ạh!

Hạng C
2/3/09
782
16
18
35
ack ! mới thấy bác post bài trả lời e xong ùi ra thấy tụi ăn trộm liền lun sao ! cái tụi trộm vặt xe hơi này bây giờ lộng hành ghê nhỉ ? :mad: