Hạng B1
28/5/15
52
74
18
Cảm nhận COLORADO MT 2.5 sau 6.000 km
Chào các Bác, Em xin mạo muội có vài dòng chia sẻ về chiếc Colorado MT 2.5 của em sau hơn 6k vòng quanh Việt Nam.
Sau chuyến xuyên Việt giáp tết và sau tết vừa qua, Em cảm nhận mấy ý như sau :[pagebreak][/pagebreak]
1- Máy xe, vòng tua dài, nên mức tiêu hao nhiên liệu rất thấp ( em có gửi kèm hình ), tuy nhiên, em nghĩ máy đo chưa chính xác. Thực tế là với khoảng 4.800 Km ( Sài gòn - Huế - Quảng Trị - Quảng Bình ... rồi về lại Sài gòn ) em chi hết 2,4 Triệu tiền dầu. - Tiền qua trạm thu phí không tính.
2- Nhưng em có cảm giác tiếng máy nổ hơi to, đi trong thị trấn, nếu không kịp về số là bị chết máy ( chắc do em lười trả số ).
3- Đèn đuốc, Âm thanh rất ổn. Nhưng đèn sương mù không mạnh hay tại sương mù dày quá chăng, hôm em đi Lao bảo, Khe sanh, lúc đó khoảng 23g30', ngoài đường chỉ còn có mình em, gió lạnh và sương mù, em bật cos+đèn sương mù mà vẫn không thể nhìn thấy đường đi, lò dò còn chậm hơn người đi bộ, đường đèo quanh co. Tạt vào khách sạn lớn nhất Khe sanh định nghỉ lại thì .... ôi thôi, khách sạn khoá cửa ngủ. Bấm còi mãi chẳng có tiếp tân nào ra mở cửa, Em đành ra xe chạy thẳng lên Lao bảo, may mà Lao bảo chỉ còn cách Khe sanh có 18 cây nữa thôi ..
4- Máy lạnh hình như không lạnh sâu, nhất là buổi trưa ở Lao Bảo + Gió Lào thì máy lạnh có vẻ không hiệu quả.
5- Xe em chở theo thùng sau 1 xe dream và rất khó để lọt ( thùng hơi nhỏ so với Ford Ranger )
6- Đến Quảng Trị thay nhớt lần đầu tiên vào Chervolet quảng trị mất luôn 1,2 Triệu ( nhớt 6 lít + lọc nhớt )
7- Chiều chạy qua Quảng bình, đi theo đường tránh, dọc đường có điện thoại, ghé vào bên đường thấy có bãi cát rộng định dừng vào đó cho trống trải, thế là bị lún cát không lên được, loay hoay gọi cứu hộ của GM theo gói bảo hành cứu hộ 24/24 nhưng GM trả lời là không thuộc phạm vi bảo hành vì bị lầy cát chứ không phải là xe của GM bị hư ....hu hu, trời thì ngày một tối dần, một mình trơ quạnh, hai bên toàn đồi cát, .... may nhờ một bác xe tải đi ngang lấy cáp cứu hộ kéo lên. .. ( xe của em có 1 cầu thôi ), chứ 2 cầu chắc lên được. Bác xe tải nói vậy !,

Last edited by a moderator:
Hạng D
21/3/14
1.676
726
113
30
Bài này đem ra ngoài thớt GM Chevrolet thì sẽ nhận chia sẻ nhiều nè bác chủ. Thank bác đã report dòng Corolado này.

• Like
Reactions: Jackie Huy
Hạng F
15/11/10
9.321
2.959
113
50
Up cho mọi người chia sẻ với bác chủ thớt về dòng COROLADO này nhé.

• Like
Reactions: o0oxitrumo0o
Hạng D
Super Moderators
31/3/12
2.562
11.770
113
HCM
Xin phép bác chủ em chèn hình giúp bác vào bài và đưa ra trang chủ nhé ! :p

• Like
Hạng B2
6/3/15
293
271
63
31
Bac Giang
Em này được cái giá khá kinh tế với bản thấp :D. Nội thất ổn nữa là ngon, ngoại hình đẹp :D. Em Ranger với Navara bản cao thì ngon cả option lẫn ngoại thất, nhưng giá cũng cao nhất phân khúc :D

• Like
Hạng D
17/7/15
1.343
1.527
113
Bình Dương
Theo nhận xét của em thì trong các xe bán tải tại thị trường VN thì xe của bác chủ ko được đẹp và ko ngon lắm

• Like
Hạng D
31/10/14
2.039
4.417
113
Biên Hòa
Bán tải giờ xe nào đáng đồng tiền bát gạo nhất các bác. Em định ngắm nghía 1 con. Thấy Ford Ranger quá nổi tiếng nhưng sợ đắt hơn giá trị thật, Nissan Navara cũng có nhiều người khen mà sao ế quá, Colorado này có bác bảo máy móc ăn đứt con Ranger mà giá rẻ hơn gần trăm trẹo, Colo thấy còn ế hơn cả Navara.
Ngoài ra, Triton thì xấu, Isuzu nghe phong thanh hơi lởm, Mazda chưa biết sao, Hilux thì không chơi.

Hạng C
18/11/15
994
450
63
TP. HCM - Sài Gòn
Bán tải giờ xe nào đáng đồng tiền bát gạo nhất các bác. Em định ngắm nghía 1 con. Thấy Ford Ranger quá nổi tiếng nhưng sợ đắt hơn giá trị thật, Nissan Navara cũng có nhiều người khen mà sao ế quá, Colorado này có bác bảo máy móc ăn đứt con Ranger mà giá rẻ hơn gần trăm trẹo, Colo thấy còn ế hơn cả Navara.
Ngoài ra, Triton thì xấu, Isuzu nghe phong thanh hơi lởm, Mazda chưa biết sao, Hilux thì không chơi.
Dòng Colo này ngoài HN chạy nhiều lắm bác ạ. Hiện ở miền Nam này nhu cầu cũng đang tăng lên nhiều. Trên nỳ có nhiều bài review cảm nhận em nó, bác có thể tham khảo thêm nhé.