Hạng D
25/10/09
4.156
1.141
143
YÊU THƯƠNG
Bác thế nào chứ, Santa Fe nước sơn ăn đứt Fò tủn.
Nếu so sánh ra thì Fò có "vài" cái "hơn" là dễ lật, nội thất nghèo nàn, an toàn kém, giá cao ngất.
bác là thiên thần hay sao ấy em muốn nói bao lần em bé nhỏ nay nhờ anh mà giải tỏa cái.......thật là đã quá bác ơi.

www.hyundaithao.com

Bze confirmed
Tập Lái
22/7/17
25
21
3
Không bác, đổi màu đâu bằng màu zin được. Màu trắng là sở thích cá nhân em thôi nhưng vẫn tôn trọng gia đình và thấy màu vàng cát cũng đẹp nên không sao :)
Nói chung từ khi cưới em nó thì rất hài lòng, cứ muốn ngồi lên chạy loanh quanh mặc dù không biết đi đâu :)
Ngoai lề : bác mạng Mộc nếu không tin phong thuỷ thì lấy màu trắng, còn có quan tâm thì không nên nha bác, sợ bác lại suy nghĩ rồi đâm lo lắng vì màu trắng hành Kim khắc Mộc

Gay nhỉ, nói không quan tâm cũng không đúng, chắc vụ màu này để nghiên cứu thêm, có thờ có thiêng, có kiêng có lành, các cụ nói rồi. Em nay đây mai đó đi công tác xa nhiều, chắc nghiên cứu thêm vụ này xem sao. Cảm ơn bác nhé.

• Like
Reactions: phucnguyen.os
ice confirmed
Hạng C
21/6/07
563
660
93
Gay nhỉ, nói không quan tâm cũng không đúng, chắc vụ màu này để nghiên cứu thêm, có thờ có thiêng, có kiêng có lành, các cụ nói rồi. Em nay đây mai đó đi công tác xa nhiều, chắc nghiên cứu thêm vụ này xem sao. Cảm ơn bác nhé.
Bác xem kỹ hơn chút thì không hẳn mệnh mộc là phải kiêng trắng hay bạc vàng gì đâu. Em cũng mộc mà dùng đc cả đỏ lẫn trắng. Tuỳ vào mộc nhưng hành gì nữa. Nói chung cũng không quan trọng đâu bác ạ. Xe nó nhiều bộ phận nhiều màu đâu riêng mỗi cái sơn ngoại thất.
em chưa đi sf bao giờ nên chỉ tư vấn với bác chút màu sắc này đc thôi. Chúc bác sớm có xe như ý

• Like
Reactions: phucnguyen.os
Hạng B1
11/6/17
60
32
18
33
Bản Fe 2017 bên Hàn có dãy led daylight trên đèn sương mù nhìn đẹp vậy mà về đây anh Công cắt mất ... haiz.
Chắc đầu năm 2018 thêm vào cái đèn vào lại thế là có bản mới 2018 :) CẢI TIẾN ĐỘT PHÁ

• Like
Reactions: hoangvutuong
Hạng B1
11/6/17
60
32
18
33
Bác ấy nói chuẩn rồi bác. 8l của bác là mới đổ full bình thì có. Chứ em chạy 9l là đều đều 50-70km
Xe em thì đồng hồ toàn 9-10l, đổ full xăng thì xuống 7l luôn ... vãi chưa ^^

Hạng C
12/5/08
830
5.861
93
9 người mười ý bác ạ, cơ quan em bác tài xế chạy xe cũng gần về hưu rồi thì khuyên không nên mua xe hàn; Cũng phải công nhận là con Fortuner và hyundai i20 active cùng thời điểm mua được mấy năm rồi, mà sao nhìn con Fortuner vẫn cảm giác ngon-nhìn qua, mà con i20 em thấy nó không khác gì cái chuồng gà, nội thất đúng là cạn lời. Nhưng em lại thấy con Santa Fe nó đẹp, chưa biết tả thế nào, tham khảo nhiều nguồn thì khen nhiều nhiều hơn chê, thế nên đang gom lúa trải nghiệm xem sao.
i20 không đem ra so với SUV được và còn tùy vào người sử dụng xe nữa, a coi chiếc SantaFe 2008 chạy gần 1 triệu km đi , nhìn trong ngoài còn cứng ngắc.
Cảm nhận của các bác dùng Santa Fe bản thường

Bản Fe 2017 bên Hàn có dãy led daylight trên đèn sương mù nhìn đẹp vậy mà về đây anh Công cắt mất ... haiz.
Chắc đầu năm 2018 thêm vào cái đèn vào lại thế là có bản mới 2018 :) CẢI TIẾN ĐỘT PHÁ
Cái này dễ lắm, thay nguyên bộ đèn gầm nguyên bản có sẵn dãy LED Daylight, giá khoảng 5,6 triệu.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
12/5/08
830
5.861
93
Em xin chào các bác!

Em đang tính mua Santa Fe xăng mà lăn tăn bản thường và bản full, em thấy trong diễn đàn này có thảo luận về vấn đề này nhưng thực sự tư vấn thì ít mà cãi nhau thì nhiều. Tất nhiên bản full thì hơn bản thường nhiều options, nhưng em thấy 6 túi khí có vẻ hấp dẫn nhất, vì hơn nhau cả gần 150tr mà không biết có thiết thực không, vì em chủ yếu đi loanh quanh thành phố, năm đi du lịch xa vài lần.[pagebreak][/pagebreak]

Em xin tư vấn của các bác đang sử dụng Santa Fe , là sau một thời gian sử dụng các bác có cảm thấy lăn tăn vì đã mua bản một cầu không. Vì nghĩ đi, nghĩ lại, hơn tỉ bạc mà sao lại chỉ có 2 túi khí, tất nhiên không ai mong dùng tới nó.

Cảm ơn các bác.
Mình đã chạy SF 2008, máy xăng, 1 cầu trong 9 năm, phải nói là rất hài lòng, đến năm thứ 9, chạy được 150k km máy móc vẫn tốt, trong ngoài vẫn tinh tươm, vừa rồi mới tiễn em nó đi để tiếp tục lấy SF đời mới 2017, cũng máy xăng, một cầu, chạy được 6 tháng, 6000km, vẫn chưa có chổ nào để chê, dù chỉ là bản thường nhưng trang thiết bị phải nói là vượt xa các xe khác cùng hạng, nhất là các trang thiết bị an toàn như phanh ABS, hỗ trợ phanh khẩn cấp BA, cân bằng điện tử ESP, hỗ trợ xuống dốc HAC và rất nhiều tiện ích khác như Cruiser control, 3 chế độ lái ECO, Normal, Sport, tay lái trợ lực điện, đèn pha Auto, gập gương tự động.... , bản máy xăng của SF rất êm, chân ga đáp ứng nhanh hơn bản máy dầu, hộp số 6 cấp sang số mượt, về xăng cộ, chạy đường trường khoảng 8l/100km, chạy trong TP trung bình 12-13l, cũng tạm được, nhưng nếu có điều kiện thì nên quất luôn bản full, được 2 cầu, full panorama sunroof, 6 túi khí, phanh tay điện tử , toàn những option đáng giá.

Chỉnh sửa cuối: