Hạng D
24/8/18
1.500
1.592
113
48
Mấy bác cho em biết 4 cấp số ứng với tốc độ bao nhiêu và tua bao nhiêu dc ko ? E thắc mắc vụ này quá, trước khi sang số tua nó lên 2,500 ko mấy bác ?
4 cấp 120kmh mà có 3000rpm có nghĩa là số 4 ko chạy trong thành phố dc đúng ko bác ?
tại e chạy con cerato số 6 chạy 120kmh nó cũng 3000rpm
Cái này nó không có thông số chính xác nhé bác, khi chạy đường trường có thể 2000 - 2400 v/p thì nó chuyển số nhưng bác đi đường dốc/đèo nó khác (kể cả lên dốc hay xuống dốc) => số sẽ chuyển chậm hơn để đạt độ kéo/ghì tốt hơn.
Cấp số càng ít thì thời gian sang số sẽ lâu hơn (hay nói cách khác vòng tua máy cao nó mới chuyển số), nói chung cấp số ít thì chúng ta chạy có cảm giác máy không em bằng cấp số cao => Cấp số càng nhiều thì máy chạy càng êm, bây giờ những xe hạng cao hộp số nó tới 10 cấp rồi ạ.
Bác tưởng tượng mỗi cấp số là một cái líp xe đạp, số thấp thì líp nhỏ ngược lại số càng cao thì líp càng lớn vậy thôi. Bác đừng nói không biết líp to hay nhỏ thì xe êm hơn nhé, kkk

Hạng D
9/7/09
1.754
962
113
Em cũng thích xe này quá xá, chỉ ngại chỗ phanh tang trống, không biết thắng gấp có bị trôi không, bác nào trải nghiệm rồi cho em thông tin với.
Vì em lái yếu yếu phản xạ chậm lắm, các bác ném em ít gạch thôi.
Con Xpander này nó có chế độ BA (Brake Assist), nghĩa là hỗ trợ thắng gấp đó bác. Đạp thắng mạnh là xe rung lên (em nghĩ là do kích hoạt ABS và chế độ BA cùng lúc) và xe gần như đứng luôn nhé bác, đồng thời cả 4 cái đèn khẩn cấp đều nhấp nháy, còn xe không có bị trôi đi đâu cả. Cảm giác xe rung lên rồi đứng lại rất lạ mà trước đây đi các xe khác em chưa gặp phải. Em đạp thắng mấy lần như vậy rồi và em cũng chắc chắn 100% với các bác rằng ở Việt Nam này mình chạy xe trên đường trường hay trong phố rất hay gặp phải các tình huống nguy hiểm phải đạp thắng gấp như vậy.

Hạng C
20/11/13
550
506
108
Thành Đông
Thanks bác chủ, bác nào đó thêm cảm nhận & đánh giá của RUSH nữa là thú vị lắm đây !

Hạng B2
30/4/15
419
498
63
Nghe nói tháng 1 con X dc bán trên 1000 chiếc. Ghê thặc.

Hạng D
11/11/16
1.170
1.017
143
46
E ở hà nội, xe màu đỏ lấy trước tết nguyên đán rùi ạ
Xe đẹp quá anh, màu em mê nè, anh có phải kèm lạc để có được màu này không???
Vậy mà sale trong này kêu không về màu này, không cho đặt. Sale ngoài đó thật là giỏi
A Trường thì khuyên em mua màu khác rồi rã ra sơn lại sẻ đẹp và tiết kiệm vì nhiều người làm thế khiến em phân vân

Hạng B2
30/4/15
419
498
63
Bác nào đã mua con này cho thêm đánh giá nhược điểm nhé. Em quan tâm đến nhược điểm để xem có chấp nhận dc để múc nó ko. Đang dự định đổi từ 5 lên 7 chỗ.