Hạng B2
4/9/14
410
423
63
Đọc dòng cảm nhận của các chủ xe ở trên sao thấy nản quá. Thôi, các anh bán xe sớm đi, để lâu sẽ ảnh hưởng đến tuổi thọ, sức khỏe lắm đấy! Ờ mà các anh vô cua 70-80km chi, mà không biết là cua gì nữa, nếu đúng là ngã rẽ thì xe nào cao như vậy cũng có thể lật đó.

Hạng B2
11/7/15
131
104
43
32
Hội An
hoianbudgetcarrental.com
Đọc dòng cảm nhận của các chủ xe ở trên sao thấy nản quá. Thôi, các anh bán xe sớm đi, để lâu sẽ ảnh hưởng đến tuổi thọ, sức khỏe lắm đấy! Ờ mà các anh vô cua 70-80km chi, mà không biết là cua gì nữa, nếu đúng là ngã rẽ thì xe nào cao như vậy cũng có thể lật đó.

Đến bây giờ là 115k km. Thật sự còn chán hơn

Hạng D
23/8/08
3.135
1.829
113
45
Đến bây giờ là 115k km. Thật sự còn chán hơn
Nếu cũng điều kiện phục vụ như nhau thì khi so với Sorento dầu AT cùng năm con xe nào sẽ chán hơn kém hơn và mệt mỏi hơn hả bác?

Hạng B2
11/7/15
131
104
43
32
Hội An
hoianbudgetcarrental.com
Nếu cũng điều kiện phục vụ như nhau thì khi so với Sorento dầu AT cùng năm con xe nào sẽ chán hơn kém hơn và mệt mỏi hơn hả bác?
Sorento chưa gặp nhưng hàng xóm có con Santafe 2016 4wd full dầu mua cùng thời gian. Máy santafe và Sorento là chung máy nên cụ có thể đối chiếu đc. Ngày đưa đón con sếp , 150km / ngày, máy vẫn êm ru, bốc, ko khác xe mới bao nhiêu cả. Cụ đó chạy từ Santafe 2008 xog sếp đổi con này. K bảo dưỡng gì, thay nhớt định kì thôi. Vì santafe mã lực 200 nên tải người tốt, máy ko bị ì, nên so với Fortun, santafe máy êm cũng là do vấn đề này.
Nếu thay nhớt và lọc nhớt mỗi 5000km đúng định kỳ, để ý kĩ thì Santafe hay fortun đổ nhiên liệu chạy thôi. Đừng nghe bọn hãng đưa voi bảo dưỡng cho tốn tiền ngu.

• Like
Reactions: adng
Hạng B1
14/6/14
76
78
18
35
Bác có để ý khi xe nổ garanti thì cần số có lắc qua lắc lại ko? Khi mở nắp capo lên cục máy khi nổ có rung ko? Xe em mới đi có 27000km mà sao rung ác vậy. Xem youtube xe bên thái ko thấy rung j cả. Hic

Hạng D
11/5/14
1.546
1.998
113
40
Thanks bác chủ đã review quá cẩn thận. kết luận của mình là xe quá hợp cho kinh doanh.
Còn gia đình đi thì khuyên thật mua xe khác. Mặc dù đời mới thay đổi hoàn toàn về ngoại thất nhưng cái chất vẫn thế, chỉ đỡ ồn hơn chút chút (ko đáng kể)

Hạng B2
19/6/18
406
1.354
93
44
Thanks bác chủ đã review quá cẩn thận. kết luận của mình là xe quá hợp cho kinh doanh.
Còn gia đình đi thì khuyên thật mua xe khác. Mặc dù đời mới thay đổi hoàn toàn về ngoại thất nhưng cái chất vẫn thế, chỉ đỡ ồn hơn chút chút (ko đáng kể)
Giá đình thì MPV full size mà táng. Đồng nghĩa với 1 sự lựa chọn duy nhất là Sedona. Trừ khi quá giàu thì Sienna, Odyssey, Alphard mà quất

• Like
Reactions: siunhanmap1410