Hạng D
8/6/14
1.785
5.662
113
35
Bác mà làm được thống kê bao nhiêu % FT G được mua để chạy taxi, công ty, dịch vụ (trừ đối tượng mua chạy gia đình thuần túy) trên tổng số xe G bán ra bác sẽ hiểu khách hàng mua bản G mong đợi gì. Tương tự cho bản V nhưng ngược lại: cho mục đích sử dụng gia đình thuần túy. Có tiền cả tỉ để mua xe thì chưa biết ai khôn hơn ai nên mình luôn nói không nên chê ai vì chọn xe này, càng không tự khen mình do đã chọn xe kia.

Mình chưa ôm lái FT lần nào nhưng đã ngồi ghế sau hơn 500 km, do tài xế công ty lái. Vì đã có trải nghiệm đó, trong 3 năm qua, 2 lần mua xe cho cá nhân dùng để tự lái đi làm và chở gia đình đi chơi, mình đều không chọn FT dù giá tương đương và xe mình bán lại sẽ bị mất giá nhiều hơn. Đơn giản là cá nhân mình mong đợi nhiều hơn ở tính năng lái (do tự lái), tiện nghi (ngồi trên xe 1.5-2 giờ đi làm mỗi ngày), an toàn (thường đi chơi vài trăm km với gia đình bằng quốc lộ, cao tốc).
2 lần mua xe đó bác mua xe gì vậy? Để em kiếm chiếc chạy thử mở mang tầm nhìn xem tính năng lái và tiện nghi ra sao với.
tính năng lái chắc là Cruise Control, gạt mưa tự động, ghế nhớ, lùi tự động gương chiếu xuống,... còn tiện nghi chắc Star stop, thắng tay điện tử, camera lùi, ghế chỉnh điện nhiều hướng,... Phải ko bác?

hmq confirmed
Hạng D
26/5/08
2.386
2.312
113
HCM
vietnamwcm.wordpress.com
nói vậy potay, k có gì để nói, nhìn xe ngoài đường sẽ biết thôi, dân có tỷ mua xe thì ngu hết, chỉ những người như bác mới khôn thôi, vậy hen, kết thúc bài này ở đây, k tham gia nữa, toàn thánh phán k ah..........

Hình như bác có vấn đề về đọc hiểu?
"... Có tiền cả tỉ để mua xe thì chưa biết ai khôn hơn ai nên mình luôn nói không nên chê ai vì chọn xe này, càng không tự khen mình do đã chọn xe kia."

Tập Lái
31/3/16
15
4
3
29
" cuối cùng là giữ giá " bác xem lại.... dòng xe này 2.7V bán rất mất giá đó bác ah. Chỉ giữ giá đối với bản 2.4G thôi.
Cùng đời này là bản 2.5G cụ nhé. Từ 2015 mới là 2.4G cụ ạ

Hạng B2
3/8/12
295
249
43
Bác đi cung đường này thì đúng là đường đông rồi. Tuy nhiên bác chạy lúc khoảng mấy giờ?
Lúc 7-8h và lúc 17-19h thì nó khác lúc 10 - 16h và sau 20h.

Có kết quả xăng cộ rồi các bác. Fortun V 2011 đi 338km nội thành trên cung đường Phạm Thế Hiển-Lê Đại Hành-Âu Cơ-Bàu Cát-Hoàng Hoa Thám, chỉ có 60 km hỗn hợp nhưng cũng kẹt xe (Trường Chinh-ngã ba Giồng-tỉnh lộ 10-QL1-Trường Chinh-Hoàng Hoa Thám).
Xe báo 17,1 lít, đo thực tế tràn bình 16,624 lít (338km-56,19 lít).
còn đường trường thì chưa test.

View attachment 563292

View attachment 563293

View attachment 563294