Hạng B2
4/5/09
454
10
18
Mình là Mem mới của OS, cũng đam mê xe ô tô nhưng ngân sách có giới hạn nên cũng có dự định mua Hyundai Getz MT 1.1 để phục vụ đưa đón mấy nhóc trong nhà. Thỉnh thoảng cũng muốn đi chơi xa, có thể một hai năm về Huế một lần. Không biết mấy bác đã sở hữu HD GETZ MT 1.1 đóng góp một vài kinh nghiệm và cảm nhận cho Mem mới này được không? Việc đi xa như vậy có bị hạn chế bởi công suất động cơ nhỏ 1.1 hay không?

Hạng D
17/3/09
1.109
10
38
Phòng CSKT
Chào bác,em thì ko có Getz 1.1 MT nhưng em đang đi Kia New Morning 1.1 MT do T.Hải lắp ráp,nói chung 2 xe này cũng như nhau thui vì đều của Hyundai mà ra cả,Getz thì em ko biết sao chứ Morning 1.1 MT chạy rất bốc luôn bác,ra xa lộ vượt xe tải ầm ầm,do có 4 máy động cơ 1.1 mà xác xe khá nhẹ nên xe chạy cũng khá lướt,cách âm thì nói chung với giá tiền này thì ko được tốt cho lắm nhưng chấp nhận được so với những xe khác cùng loại,khi đi tốc độ cao tiếng gió nghe khá rõ,vào những đoạn đường xấu thì khá ồn.Em từng chạy New morning 1.1 MT đến hơn 120km/h mà vẫn ko si nhê còn có thể lên tiếp được nhưng do hết đường và em nhát chân,nói chung mấy xe như matiz,spark,xe tải,thậm chí xe du lịch,xe khách,mấy xe đời cũ có khi chạy ko lại bác luôn đấy,em từng đi quãng đường 500 - 700km mà vẫn ổn lắm,vì vậy bác hãy yên tâm về con Getz đi,xe em hàng liên doanh láp ráp trong nước mà còn vậy nói chi là xe Getz 1.1 MT nhập,em thích mấy hàng Kia morning với Getz vì máy lạnh khá tốt,em dùng hơn 20.000km rồi mà trời buổi trưa nắng nóng máy lạnh chỉ cần để số 1 là mát lạnh,buổi trưa nếu bác chở đủ số người trên xe nhưng máy lạnh bác để số 1-2 là mát lạnh rồi mà ko hề làm giảm sức mạnh của xe đâu,em nói ko phải quảng cáo gì đâu nhưng sự thật nó là như vậy đó

Last edited by a moderator:
Hạng B2
4/5/09
454
10
18
Cám ơn bác chandoi 2007 nhiều, có bác tư vấn vậy tui cũng yên tâm rùi, tui ở SG nhưng thích đi chơi xa, Tết thì thích về quê chơi. Khi nào có xe chạy đua vói bác nghen.

Hạng B2
4/5/09
454
10
18
Bác chandoi 2007 mới tham gia mem sao bài viết nhiều thế, chắc cũng mê xe như tui rồi

Hạng B1
14/5/09
87
0
0
TP. HCM
Tôi cũng vừa chạy thử chiết Getz 1.4 AT. Máy êm, máy nổ rồi mà tưởng chưa nổ. Đặc cọc rồi, chưa lấy xe nên chưa biết thế nào. Ai có kinh nghiệm gì xin chỉ giáo

Hạng F
29/8/07
8.017
26.357
113
chandoi2007 nói:
Chào bác,em thì ko có Getz 1.1 MT nhưng em đang đi Kia New Morning 1.1 MT do T.Hải lắp ráp,nói chung 2 xe này cũng như nhau thui vì đều của Hyundai mà ra cả,Getz thì em ko biết sao chứ Morning 1.1 MT chạy rất bốc luôn bác,ra xa lộ vượt xe tải ầm ầm,do có 4 máy động cơ 1.1 mà xác xe khá nhẹ nên xe chạy cũng khá lướt,cách âm thì nói chung với giá tiền này thì ko được tốt cho lắm nhưng chấp nhận được so với những xe khác cùng loại,khi đi tốc độ cao tiếng gió nghe khá rõ,vào những đoạn đường xấu thì khá ồn.Em từng chạy New morning 1.1 MT đến hơn 120km/h mà vẫn ko si nhê còn có thể lên tiếp được nhưng do hết đường và em nhát chân,nói chung mấy xe như matiz,spark,xe tải,thậm chí xe du lịch,xe khách,mấy xe đời cũ có khi chạy ko lại bác luôn đấy,em từng đi quãng đường 500 - 700km mà vẫn ổn lắm,vì vậy bác hãy yên tâm về con Getz đi,xe em hàng liên doanh láp ráp trong nước mà còn vậy nói chi là xe Getz 1.1 MT nhập,em thích mấy hàng Kia morning với Getz vì máy lạnh khá tốt,em dùng hơn 20.000km rồi mà trời buổi trưa nắng nóng máy lạnh chỉ cần để số 1 là mát lạnh,buổi trưa nếu bác chở đủ số người trên xe nhưng máy lạnh bác để số 1-2 là mát lạnh rồi mà ko hề làm giảm sức mạnh của xe đâu,em nói ko phải quảng cáo gì đâu nhưng sự thật nó là như vậy đó

Bác chán đời mới ly dị em buổi sáng hay sao mà đã đặt em lacetti rùi nhỉ

[link]http://www.otosaigon.com/forum/m1532497.aspx[/link]

Hạng B2
12/3/07
130
0
16
Chào các bác em cũng chạy Getz 1.1 MT ,xe em mới chạy được gần 1000 KM ,em thấy xe chạy tốt và nhẹ nhàng với tầm tiền như thế thì em thấy khá hài lòng với xe này ,em chạy hết tầm 7l/100km ,xe chạy ngoài quốc lộ vượt xe tải vô tư ,máy lạnh thì nếu trời nóng phải bật số 2 hoặc 3 chứ số 1 thì hơi kém .

Hạng B2
4/5/09
454
10
18
Tui chỉ lăn tăn vụ đi xa thôi, chạy một lèo khoảng 500 km (có nghỉ ăn trưa) hổng biết Getz 1.1 chịu nổi không?