Hạng C
10/6/08
641
148
43
39
Biên Hòa
Cảm nhận Innova V 2009 sau chuyến đi Đà Lạt
*Ảnh minh họa

Trước tiên em xin nói là em không có ý định đổi xe hay bán xe. Chỉ là chút cảm nhận về Innova sau chuyến đi Đà Lạt ngắn ngày của em mà thôi.

Em xin giới thiệu về em nó. Innova V sản xuất năm 2009. Đây là 1 con xe mà mọi người sẽ chê từ A-Z. Nhưng em chỉ đánh giá theo cảm nhận và quan điểm riêng của em mà thôi.

Về tiêu hao nhiên liệu: chiều đi từ Biên Hòa – Đà Lạt và chạy lòng vòng thì xe tốn 11L/100km. Nhưng chiều về Đà Lạt – Biên Hòa chỉ tốn 8.5L/100km. Innova có sự chênh lệch khá lớn cho 2 đoạn đường trên vì em đi xe khác như Altis hay Spark thì không có như vậy.

Về cảm giác lái: em không có điều kiện nên không so sánh được nó với những xe khác như thế nào. Nhưng với em thì bình thường. Biết chạy nương xe một chút cũng ko thấy cảm giác bồng bềnh gì. Chỉ có điều lên dốc Innova thực sự đuối. Em đang chạy 80km/h rồi bắt đầu leo những con dốc trên đường đi thì tốc độ giảm 70, 60 rồi 50. Có nhấn ga nữa cũng không tăng tốc trừ khi đạp lút cán để ép số thì xe mới vọt. Chắc do xe em là AT. Em không biết Innova MT sẽ như thế nào nữa. Còn đường bằng trong tốc độ cho phép thì xác định người ta sao mình vậy nhé.

Em đi 4 người lớn và 1 bé 16 tháng. Ban đầu em tính đi bằng BMW nhưng sau chuyến đi Vũng Tàu thì không đủ chỗ để hành lý nên em quyết định lấy Innova đi. Và đây là quyết định sáng suốt.​

So sánh nhẹ không gian bên trong giữa 2 xe. Thằng em có con CX8 nhưng không chở được món này, ba nó phải mượn Innova để chở.​

Túm lại: nếu các bác muốn xe mạnh thì có nhiều lựa chọn như CRV, CX8, Santafe, Fortuner, Everest, Sorento..., muốn 7 chỗ giá rẻ thì XL7, Ertiga, Xpander..., muốn rộng rãi thì Sedona, Sienna... Nhưng để đáp ứng dung hòa hết các tiêu chí trên thì em nghĩ lựa chọn là Innova.

Kết bài, mỗi người có những nhu cầu riêng trong giới hạn tài chính cho phép. Vì vậy lựa chọn như thế nào là quyền của họ. Và chân lý luôn đúng là "Tiền nào của đó".​

Đà Lạt buối sớm

Một góc Đà Lạt

Không thể hiểu nổi tên quán

Last edited by a moderator:
Hạng D
25/3/16
1.045
1.011
113
Mỗi loại xe, mỗi model xe đều thích hợp với khách hàng khác nhau. Vì vậy Innova tuy không còn nằm đỉnh như xưa nhưng vẫn có những khách hàng còn cảm thấy phù hợp. Và vẫn còn bán được

• Like
Reactions: quangnguyen19
Hạng D
3/1/16
1.103
755
113
Tuỳ điều kiện, tuỳ hoàn cảnh mà mình cảm thấy phù hợp là ok rồi các bác.

Hạng D
3/3/16
1.441
2.573
113
39
Mỗi loại xe, mỗi model xe đều thích hợp với khách hàng khác nhau. Vì vậy Innova tuy không còn nằm đỉnh như xưa nhưng vẫn có những khách hàng còn cảm thấy phù hợp. Và vẫn còn bán được
Thì xe nào chả bán được. Vấn đề là được bao nhiêu?

với cách định giá theo kiểu chỉ mình mình bán (mà cũng đúng chỉToy bán Inn) như hiện tại thì doanh số khó ngoi lên nổi

Hạng B2
14/5/15
340
685
93
Bình Dương - Hồ Chí Minh
Đi gia đình thì Ỉn vẫn rất ok mà bác. Không gian rộng rãi, máy lạnh quá ổn, băng t3 thoải mái nhất trong tầm giá. Đi 4+ là nó ngon hơn mấy con sedan nhỏ hết. Xe yếu và thiếu an toàn thì đi chậm và cẩn thận chút là được. Chứ em từng ngồi hàng t3 LX470, Lands đi xa, nói thật là đuối hơn ngồi Ỉn luôn đó.

• Like
Reactions: bibo1702 and PMH82
Hạng D
24/2/20
4.426
7.293
113
37
mpv cỡ trung thì ỉn vẫn rất đáng mua nhưng có tí nữa lại mua được sedona.

Hạng D
11/2/11
1.300
2.368
143
www.falkentire.com
Innova đời này số tự động có 4 cấp
Giống con super dream

Lên dốc ở số 4 thì nó sẽ đuối dần, mà vẫn chưa đủ đuối để nó trả về số 3.

Khi đủ để trả về 3 thì nó giật phát rồi kéo đi, máy gào vang dội.

Mà bọn toy lắp cái hộp số đó đến tận đời 2016. Đời 2017 mới lên 6 số. Nói chung là bào người dùng quá đáng.

Hạng B2
3/8/16
411
774
93
Anh đi AT leo đồi núi là khỏe lắm rồi.

Chứ anh ôm Ỉn MT mà leo đèo chở đầy tải, gặp kẹt xe xếp hàng hay có xe chở rau, anh Bưởi chị Trang mà vượt ẩu thì đổ mồ hôi hột. Nhồi ga giữ côn giữ cho xe đầy tải không tắt máy khi đó quả là phi thường. Đây là em nói người dùng gia đình, chứ mấy anh chị chạy dịch vụ thì em rất nể luôn.

À quên hỏi là xe có bị ù nhiều so với MT không anh, ai thì không biết chứ em rất sợ cái tiếng ù khi ngồi Innova :(