Hạng D
27/4/09
1.030
22
0
34
Chào các bác, vừa qua em có điều kiện cầm lái em nó mấy ngày, cảm giác thu được như sau xin chia sẻ cùng các bác:
+ ngoại thất và nội thất: OK đối với em, ai nhìn cũng đều khen cả, thậm chí có người còn nhầm với xe nhập. Điều này chứng tỏ marketing của Ford VN chưa good.
+ tốc độ: đây là một thế mạnh của Fiesta S, máy 1.6, xe nhỏ nhẹ nên tăng tốc rất phê. Do xe mới nên em không dám chạy cao quá. Đi đường cao tốc xe chạy lên 100kmh rất nhẹ nhàng, không có cảm giác là đã 100kmh, vì ban đầu em chỉ tính tối đa là 80kmh thui, nhưng không cưỡng lại được cám dỗ của tốc độ cũng nhấn lên 105 thì bị chủ sở hửu nhắc nhở liền, hihi. Khi lên đến 100km bắt đầu có cảm giác rung tay lái nhẹ tuy nhiên vần đỡ hơn innova.
+ tay lái: tay lái trợ lực điện rất nhẹ, nhẹ đến mức không ngờ. Lúc đầu chưa quen cũng cảm thấy khó, tuy nhiên sau thấy ổn. Ôm cua, quay đầu, len lỏi đều OK cả
+âm thanh: rất good so với tầm xe này, thậm chí còn hay hơn cả một số dòng xe đắt tiền hơn.
+ màn hình thông tin điện tử: em khoái nhất cái này. Răng xanh làm việc rất OK, các thông tin hiển thị cũng rất good, VD trước đây em thường bực mình đóng cửa không chặt nhưng không biết cửa nào có khi phải kiểm đủ 5 cái mới phát hiện ra còn Fiesta S báo cho bác biết cửa nào đang mở. Voice control thì em không thử vì không khoái lúm, lý do lúc tỉnh thì bấm bàn phím nhanh hơn nhiều, còn lúc xỉn nói nó đâu có hiểu caid đặt chi mất công phải nhớ cách gọi cũng vậy, hehe
+ mức tiêu thụ: ái chà chà, cái này thì hok như quảng cáo a nhen, khi em nhận xe nhìn đồng hồ chạy chưa được 100km mà mức tiêu hao hơn 20l/100km. Choáng!!! reset về 0, đi trong thành phố nhìn đồng hồ toàn 15,16l thui. Hôm rồi test thử đường trường miền tây đồng hồ chỉ 7.5l/100km. Em nghĩ hỗn hợp chắc cũng phải tầm 9l. Có thể lý do là xe mới. Em sẽ tiếp tục theo dõi rùi báo các bác, nhưng chắc chắn không như những gì Ford tự ca ngợi
+ nắp xăng không có nút khóa trong xe mà ấn thẳng trực tiếp trên nắp, lỡ bị mất mặt nạ là khóc luôn
+ hỗ trợ khởi động xe trên dốc: em thấy cái này hữu hiệu với những dốc có độ dốc thấp (khoảng 3% như sách HD) còn ở hầm vẫn phải cần kỹ thuật nha các bác không là móp mông đó, kinh nghiệm khởi động trên dốc các hầm cao ốc của em này các bác để số L, đạp gas vòng quay 2000 trở lên mới OK nha, không là trôi bánh liền.
+gương hậu: nhìn ngầu do thiết kế giống tai dơi, nhưng góc nhìn không đã bằng các loại gương vuông cổ điển. Các bác mới lái xe này chú ý chút nếu không khi quẹo là thấy nguyên em lù lù ngay bên cạnh đó

Túm lại sau gần tuần thử em nó em thấy bước đầu hài lòng, em có gạ bà cả đổi mà bà hok chịu, akak.
Có thêm kinh nghiệm sẽ chia sẻ cùng các bác, và bác nào có gì hay dở về em nó cũng chia sẻ với em trên topic này nha

Last edited by a moderator:
Hạng F
8/8/06
6.451
20.773
113
40
Re:Cảm nhận & kinh nghiệm về Fiesta S hatchback

Chúc mừng bác đã nhận được xe trong tháng 07,Hi vọng nhân viên bên em phục vụ bác sẽ làm cho bác hài lòng,

Hạng F
5/3/05
8.718
71.966
113
đây

madata nói:
+ màn hình thông tin điện tử: em khoái nhất cái này. Răng xanh làm việc rất OK, các thông tin hiển thị cũng rất good, VD trước đây em thường bực mình đóng cửa không chặt nhưng không biết cửa nào có khi phải kiểm đủ 5 cái mới phát hiện ra ...
chúc mừng bác có xe mới.... :Dvà bác làm em ngạc nhiên ghê lun... chả lẽ cái Fotuner tiền tỉ không có cái info LCD ghi rõ cái cửa nào đang mở?

• Like
Reactions: automen
Hạng D
20/10/10
4.687
72
48
41

bác chủ xe đi xe của bạn mà mấy bác

Hạng F
8/8/06
6.451
20.773
113
40

Xe của bà xã bác ấy đó

Hạng B2
14/3/10
212
67
28
Tay Ninh

Em cũng cảm nhận Ford Fiesta S giống như bác chủ ấy. :)

Hạng D
24/4/10
3.904
52
48

Em thích dòng xe này vì khi lau nóc xe không cần phải mở cửa mà cũng lau sạch hết cái nóc :)

Hạng B1
17/7/11
89
5
8
40
HCM

bác cho em hỏi đi trong sài gòn, mình để số D hay L, em là lái mới nên ko biết và cũng chưa chạy AT nên hỏi. E cũng sắp cưỡi Fi rồi
Chuyện tiêu hao nl, e nghĩ là xe mới nên mới ăn phàm uống tục thế thôi.

Hạng C
14/2/09
789
6
18
48

Shirocking nói:
bác cho em hỏi đi trong sài gòn, mình để số D hay L, em là lái mới nên ko biết và cũng chưa chạy AT nên hỏi. E cũng sắp cưỡi Fi rồi
Số L tương đương với số 1 chỉ dùng để xuống dốc thôi, còn số D là số tới. Vì vậy khi chạy xe bác phải để số D.

Hạng B2
20/4/11
321
54
28
46

Shirocking nói:

Vụ tiêu hao nhiên liệu đang chờ bác xedap tổ chức test đây, hy vọng bác cũng tham gia