Hạng D
27/4/09
1.030
22
0
34
Re:Cảm nhận & kinh nghiệm về Fiesta S hatchback

tuanle nói:
madata nói:
+ màn hình thông tin điện tử: em khoái nhất cái này. Răng xanh làm việc rất OK, các thông tin hiển thị cũng rất good, VD trước đây em thường bực mình đóng cửa không chặt nhưng không biết cửa nào có khi phải kiểm đủ 5 cái mới phát hiện ra ...
chúc mừng bác có xe mới.... :Dvà bác làm em ngạc nhiên ghê lun... chả lẽ cái Fotuner tiền tỉ không có cái info LCD ghi rõ cái cửa nào đang mở?
cám ơn bác, em chỉ đi ké thui bác ui, hok được sở hữu đâu.
em nghi bác mỉa mai em quá, cái màn hình LCD của FT là DVD bình thường thui bác ui làm gì có thêm thông tin như dòng xe nhập hả bác

Hạng D
27/4/09
1.030
22
0
34

Xe dap nói:
Chúc mừng bác đã nhận được xe trong tháng 07,Hi vọng nhân viên bên em phục vụ bác sẽ làm cho bác hài lòng,
Cám ơn bác. NV bên bác nhiệt tình thì có, nhưng độ pro như TOY thì chưa bác ạ,

P/S: Chỗ bảo dưỡng của bên bác ở Cao Thắng nhìn không được gọn gàng và 5S cho lắm. Em vẫn thik các Trạm bảo dưỡng của TOY hơn

Hạng D
27/4/09
1.030
22
0
34

huynhnhatminh nói:
Em thích dòng xe này vì khi lau nóc xe không cần phải mở cửa mà cũng lau sạch hết cái nóc :)
akak, nhưng cũng khổ vì khi lấy đồ trên ghế ra cứ phải khom lưng

Hạng F
8/8/06
6.446
20.640
113
39

madata nói:
Xe dap nói:
Chúc mừng bác đã nhận được xe trong tháng 07,Hi vọng nhân viên bên em phục vụ bác sẽ làm cho bác hài lòng,

P/S: Chỗ bảo dưỡng của bên bác ở Cao Thắng nhìn không được gọn gàng và 5S cho lắm. Em vẫn thik các Trạm bảo dưỡng của TOY hơn
Đúng là cơ sở vật chất bên Ford không bằng bên Toy, Tuy nhiên bên em sẽ cố gắng phục vụ tốt, Hôm nào đến 1000 Km bảo dưỡng thì alo cho em nhé, Các bác ủng hộ Ford nhiều nhiều để đại lý có tiền nâng cấp cơ sở vật chất :D

• Like
Reactions: hlam2006
Hạng D
27/4/09
1.030
22
0
34

Em bổ sung thêm vài ý:
+ vô lăng: phần vị trí 10h00 và 2h00 làm phình to và hơi dẹt nên cầm và lái rất đã, cái này Ford chắc nghiên cứu kỹ thói quen cầm vô lăng của tài xế. Khả năng chạy thẳng của xe khi buông tay lái em đánh giá tương đương In nhưng không bằng FT.
+ Giữa ghế tài và phụ không có hộc để tay, nên chẳng biết bỏ tay vào đâu cả. Hy vọng mấy bác bán đồ chơi xe biết được khiếm khuyết này mà chế thêm thì em đăng ký ngay
+ các chỗ để ly tuy có nhưng giá trị sử dụng không cao vì quá nông nếu để ly khi chayy sẽ bị đổ hết nước ra ngoài mất

Hạng D
27/4/09
1.030
22
0
34

4BVN nói:
Shirocking nói:
bác cho em hỏi đi trong sài gòn, mình để số D hay L, em là lái mới nên ko biết và cũng chưa chạy AT nên hỏi. E cũng sắp cưỡi Fi rồi
Chuyện tiêu hao nl, e nghĩ là xe mới nên mới ăn phàm uống tục thế thôi.
Số L tương đương với số 1 chỉ dùng để xuống dốc thôi, còn số D là số tới. Vì vậy khi chạy xe bác phải để số D.
Em bổ sung thêm cho bác mới lái, nếu bác bắt buộc phải khởi động xe trên dốc nhiều nhớ để L nhé, để D coi chừng trôi xe đó. Nhưng khi để L bác phải canh được chân gas kẻo em nó lồng lên như ngựa chứng. Bác là lái mới chạy Fiesta là ổn rồi, đánh giá chủ quan của em là em nó dễ điều khiển, phù hợp cho các bác mới biết chạy. Có điểm luu ý máy 1.6 là mạnh đối với tập lái vì thê bác phải cẩn trọng chân gas.

Hạng D
27/4/09
1.030
22
0
34

Xe dap nói:
madata nói:
Xe dap nói:

Đúng là cơ sở vật chất bên Ford không bằng bên Toy, Tuy nhiên bên em sẽ cố gắng phục vụ tốt, Hôm nào đến 1000 Km bảo dưỡng thì alo cho em nhé, Các bác ủng hộ Ford nhiều nhiều để đại lý có tiền nâng cấp cơ sở vật chất :D
okie bác, bà cả giao em nhiệm vụ chạy test đến 1000km rùi trả lại xe cho bả nên chắc cũng sớm thui

• Like
Reactions: hoangvusaigon475
Hạng B2
14/3/10
212
67
28
Tay Ninh

Em thấy chân gas Fiesta S rất nhạy đó. Em mới chạy được 200 km thôi. Chưa cảm nhận hết được Fiesta S các bác ạ. Tuy nhiên, em thích tiếng pô xe nghe rất thể thao, nhất là mỗi khi tăng tốc

Hạng D
27/4/09
1.030
22
0
34

ngoc.lebatuan nói:
Em thấy chân gas Fiesta S rất nhạy đó. Em mới chạy được 200 km thôi. Chưa cảm nhận hết được Fiesta S các bác ạ. Tuy nhiên, em thích tiếng pô xe nghe rất thể thao, nhất là mỗi khi tăng tốc
đồng ý với bác lun :) không chỉ gas nhạy, vô lăng cũng nhạy và vào số cũng nhẹ hều nên dễ bị D thành L lúm :D

Hạng D
9/2/10
1.359
510
113
37

ngoc.lebatuan nói:
;) cảm giác phấn khích này dành cho những ai ko nghĩ đến chuyện ăn ún xăng của Fiesta như ở thớt kia :D:D.