Tập Lái
7/3/13
13
2
3
Em cũng quan tâm đến Fiesta, ngồi hóng các bác kinh nghiệm và cảm nhận

min confirmed
Hạng B2
8/7/04
147
32
28
Ha Noi
Em cũng ngồi hóng các bác, đang tìm em titanium mà ngoài bắc không có em nào, cho em hỏi là hộp số ps có lỗi gì không ạ

Tập Lái
20/6/15
8
1
3
41
Cần các bác tư vấn gấp ạ. Chuyện là thế này ạ: xe em ngày nào cũng đi làm thì xe vẫn nổ bình thường, nhưng để 2 hôm thì đề ko nổ như kiểu accu ko đủ điện và đề vài lần là tịt hẳn. Em đã mua hai bình 1 cái 45 và 1 cái 55 Ah và đưa vào sử dụng vẫn xảy ra hiện tượng như trên. Em có mua cái đo dòng diện của accu thì khi test có kết quả như sau: khi bật chìa khoá điện(chưa đề nổ) nó báo 12.8-13v. Khi đề nổ và thậm chí là khi chạy nó vẫn báo như vậy từ: 12.8-13v. Em đã tự thử bằng cách là: tháo hẳn accu ra và để 3-4 hôm sau đó lắp lại thì xe đề vẫn nổ bình thường, thậm chí em đề liên tiếp 10 lần luôn vẫn nổ bình thường. Xin hỏi bác nào biết chỉ giúp em nó làm sao ạ? Có phải hỏng máy nạp của xe ko??? Xe em ffi2011. Cám ơn các bác ạ!

Hạng B2
15/4/13
233
149
43
Các bác Ford cho mình hỏi : thông tin triệu hồi xe Fiesta có đúng không ạ? Xe của bx mình mua tháng 11/2013 ko biết có nằm trong lô sản phẩm thông báo thu hồi để khắc phục lỗi ko nữa?

http://www.doisongphapluat.com/oto-...oi-1189-chiec-fiesta-vi-loi-dien-a108841.html

Xe em được Ford gửi giấy mời đi khắc phục lỗi nè, của bác nếu có đăng ký địa chỉ mà không thấy gửi là ko bị rồi

Tập Lái
7/3/13
13
2
3
Phiền các bác cho tôi hỏi về kính xe Fiesta S khi khóa trung tâm rồi mà kính bên phụ bấm (nút trên cửa bên phụ) vẫn mở được, có phải có vấn đề không? có cần vào Hãng sửa lại không?

• Like
Reactions: Titoni
Hạng D
15/7/13
1.045
598
113
Phiền các bác cho tôi hỏi về kính xe Fiesta S khi khóa trung tâm rồi mà kính bên phụ bấm (nút trên cửa bên phụ) vẫn mở được, có phải có vấn đề không? có cần vào Hãng sửa lại không?
nhấn nút khóa trung tâm là khóa không cho từ bên ngoài không mở được, còn bên trong vẫn mở được nhé bác

• Like
Reactions: Tuanpq71