Tập Lái
28/10/15
4
0
1
tình hình e mới mua e fiesta bản S, cơ mà lúc e dừng đèn đỏ hoặc dừng tại chỗ rồi lăn bánh có tiếng gì loạt xoạt hay rột roạt ở đâu đấy phía trước, khá bé chả hiểu nó phát ra chỗ nào nữa các bác ạ

Hạng D
15/10/09
1.089
882
113
10
Fiesta 5 cửa 1.6at đời 2011 ,chính chủ nữ, bán bao nhiêu là nhanh rẻ mấy bác, 450tr dc không vậy

Hạng B1
20/4/15
59
74
18
40
Cần phải kiểm tra kỹ vụ mùi hôi từ cao su trong cabin trước khi quyết định, hoặc bớt chút tiền để vào hãng khắc phục

• Like
Reactions: Nam Ozil
Hạng B2
5/3/09
329
24
18
Em là em rất kết chiếc Titanium.
Nhưng nghe nói Fiesta có vấn đề về hộp số, em hơi hoang mang. Bác nào sử dụng rồi cho biết ý kiến với.
hãng Ford đã tăng thời hạn bảo hành hộp số lên 5 năm, bác yên tâm, mình chạy 3 năm rồi chẳng có vấn đề gì hết đối với hộp số, chỉ có một chút không nên để ý, đó là khi nó lên hoặc xuống số thì có tiếng rè rè nhỏ nhỏ (đối với các xe số tự động khác thì không có) vì đây là hộp số khô.

Tập Lái
7/3/13
13
2
3
Cần phải kiểm tra kỹ [BCOLOR=#ffff00]vụ mùi hôi từ cao su trong cabin[/BCOLOR] trước khi quyết định, hoặc bớt chút tiền để vào hãng khắc phục

Làm thế nào khắc phục vụ mùi hôi này? Bác nào biết giúp với ạ. Cảm ơn các bác

Tập Lái
16/10/15
1
0
1
36
[Tư vấn] Hnay e đến nhà anh bạn chơi, đánh xe lên vỉa hè, xong xuôi đi xuống cuốn luôn viên đá to lát rìa vỉa hè vào gầm. Em ko yên tâm nên vào gara gần nhà kiểm tra thì thấy móp 1 đoạn 2 trong 3 ống dẫn nhiên liệu phía dưới, ko thấy hiện tượng rò rỉ. Liên quan tới nhiên liệu nên em rất lo lắng độ an toàn, vì thế nên e muốn xin đc tư vấn là thay mới hay sửa chữa. Nếu thay mới thì chi phí như nào, và sửa chữa thì chi phí như nào, gara nào uy tín mà các bác từng làm. Rất mong các bác tư vấn giúp em. E ở HN, FFi sedan 2011

Hạng C
23/2/10
868
9.456
93
Cam Ranh - Khánh Hòa
Fiesta 5door các bác có thay lưỡi gạt mưa chưa ạ? Nếu thay thì thay loại nào với giá cả size nhiêu? E đi thay loại bosch nhưng gài vô bị lỏng cứ rớt ra hoài.