Tập Lái
29/2/16
38
21
8
41
Các bác rành giá xe tư vấn giúp mình nhé:
Fiesta Sedan AT 1.6 cuối 2011, Odo 90k của người bạn để lại giá 350tr. Xe còn tháng nữa hết hạn đăng kiểm, phí bảo trì đường bộ, bảo hiểm. Xe mới thay nhớt, hãng có kiểm tra và báo giá phải thay thế sửa chữa gần 12tr nhưng chưa làm. Vậy giờ mua thì phải tốn thêm phí sửa xe 12tr + các lại phí đk, btđb, bh nữa.
Các bác tư vấn giúp mình có nên mua không? và nếu mua thì thương lượng giá bao nhiêu là hợp lý ạ?
Thanks!

Tập Lái
24/6/17
1
0
1
33
các bac cho e hoi thằng fi 2014 xăng cộ thế nào,e đang phân vân nó với accent 2012.

Tập Lái
28/6/17
10
0
1
40
Hic. E lỡ mua ffi s 1.5at 2017 mà ko chạy thử. Sang tuần nhận xe về mà nghe nhiều bình luận ko tốt thấy hơi hoang mang. Hôm bấm số có ngồi thử ghế lái thấy có vẻ hơi chật và cứng nữa. Nhìn ngoài thì thấy dài nhưng vào trong thì có vẻ chật trội. Thấy nội thất là da pha nỉ nhưng thấy nó có vẻ hơi cũ. Không hối hận nhưng hoang mang. " liệu có sai lầm". Các bác cho ý kiến để e lấy tinh thần chút nào.
P/s: có bác nào ở Biên hoà ko?

Tập Lái
10/5/17
3
0
1
44
Hic. E lỡ mua ffi s 1.5at 2017 mà ko chạy thử. Sang tuần nhận xe về mà nghe nhiều bình luận ko tốt thấy hơi hoang mang. Hôm bấm số có ngồi thử ghế lái thấy có vẻ hơi chật và cứng nữa. Nhìn ngoài thì thấy dài nhưng vào trong thì có vẻ chật trội. Thấy nội thất là da pha nỉ nhưng thấy nó có vẻ hơi cũ. Không hối hận nhưng hoang mang. " liệu có sai lầm". Các bác cho ý kiến để e lấy tinh thần chút nào.
P/s: có bác nào ở Biên hoà ko?
nếu vậy thì Bác nên tham gia hội FFi sài gòn trên FB nhé " https://www.facebook.com/groups/FiestaSaigon/ " ae trên đó chắc chắn sẽ giúp đỡ bác nhiều đấy...!
PS // em nó lăn bánh tổng thể hết bao nhiêu vậy bác...! Hic e đang cắn răng + môi chờ tới cuối năm xem sao !!

Tập Lái
28/6/17
10
0
1
40
nếu vậy thì Bác nên tham gia hội FFi sài gòn trên FB nhé " https://www.facebook.com/groups/FiestaSaigon/ " ae trên đó chắc chắn sẽ giúp đỡ bác nhiều đấy...!
PS // em nó lăn bánh tổng thể hết bao nhiêu vậy bác...! Hic e đang cắn răng + môi chờ tới cuối năm xem sao !!
Sau lăn bánh là 590. Minh ở BH nên rẻ hơn taam 10tr tiền biển số rồi. Chờ cuối năm thì đc gì đâu, mình cũng chờ hoài nhưng thấy thik là nhich thôi, mặc dù mua xe vẫn có vay ngân hàng. Hehe! Đừng hi vọng nhiều về chính sách thuế.

Hạng C
27/8/14
905
1.194
93
TP.HCM
Kon Fiesta sport 1.0 màu xah dương loại hatchback đó các bác, hiện tại đúng là sản xuất năm 2016 hay 2017 vậy các bác? E thấy có chỗ hỏi thì 16, chỗ hỏi thì 17. Với lại chạy hao xăng lắm ko và chạy đường xa ngon ko? vì thấy gầm hơi thấp. Ờh đặc biệt cái này nữa nè các bác, tình trạng có bơi lội qa đc khi đường xá chúng ta bị lụt ko?
Xin cao kiến của các bác đã trãi qa! Đa tạ! :D:p

Hạng B1
10/2/17
78
37
18
38
Kon Fiesta sport 1.0 màu xah dương loại hatchback đó các bác, hiện tại đúng là sản xuất năm 2016 hay 2017 vậy các bác? E thấy có chỗ hỏi thì 16, chỗ hỏi thì 17. Với lại chạy hao xăng lắm ko và chạy đường xa ngon ko? vì thấy gầm hơi thấp. Ờh đặc biệt cái này nữa nè các bác, tình trạng có bơi lội qa đc khi đường xá chúng ta bị lụt ko?
Xin cao kiến của các bác đã trãi qa! Đa tạ! :D:p
Mình cũng cùng câu hỏi với anh đây, hóng chờ

Tập Lái
28/6/17
10
0
1
40
Hi các bác! Hôm nay e đã lấy xe về và có dịp trải nghiệm xe từ Bến thành về BH. Sau khi về đến nhà cảm giác vẫn còn "say xe". Và có chút đánh giá nho nhỏ: không gian nội thất tốt, cảm giác thoải mái với người như e(1.73m). Cảm giác lái rất đầm, xe rất êm khi qua chỗ sóc, tuy cách âm chưa thật tôt nhưng với e là ok. Chuyển số khá êm, ko thấy bị giật cục như một số người nói. Thỉnh thoảng vòng tua khá cao khoảng 2700 mới chuyển số. Cảm giác lái nhẹ nhàng khi sử lý kẹt xe và đầm khi chạy nhanh( e mới chạy 80km/h). Các tính năng thì nhiều quá e chưa kịp cảm nhận hết. Nói chung là vợ cả ngồi ngủ êm ru, ko phàn nàn gì mà hết lòng ca ngợi. Vậy là đến thời điểm này e cảm thấy rất hài lòng và ko hối hận khi quyết định mua xe này.
Một vài chia sẻ theo quan điểm của e cho các bác còn phân vân khi lựa chọn.

Tập Lái
5/6/17
2
3
3
51
Sài Gòn
Re:Cảm nhận & kinh nghiệm về Fiesta S hatchback

chúc mừng bác có xe mới.... :Dvà bác làm em ngạc nhiên ghê lun... chả lẽ cái Fotuner tiền tỉ không có cái info LCD ghi rõ cái cửa nào đang mở?
Đúng rồi bạn, cái fotuner không cho mình biết rõ cửa nào đang mở, hôm qua mới chạy fotuner ức chế về vụ này lắm :)