Hạng C
8/2/07
510
7.518
93
HCM
Em chỉnh chút xíu nha bác Hcivic
Tôi nghe tiếng còi tàu.
Tiếng nước dưới chân đê.

Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM
thuvtn nói:
Em chỉnh chút xíu nha bác Hcivic
Tôi nghe tiếng còi tàu.
Tiếng nước dưới chân đê.
Thanks bác nhé! OS mình có thay đổi gì không mà cũng cách chèn link Youtube mọi khi nhưng lần này tui không thể chèn được cho 2 clip KỶ NIỆM ...?:(

1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
Tổ chức CNL nhạc cafe đi Quỳnh Rùa ơi. CNL nhậu quá, tìm thứ nhẹ hơn.

Last edited by a moderator:
Đảng viên
18/5/10
2.293
77.223
113
truong195 nói:
Tổ chức CNL nhạc cafe đi Quỳnh Rùa ơi. CNL nhậu quá, tìm thứ nhẹ hơn.

hihihi........Bác trường hú vài tiếng là e có mặt liền, cứ sáng CN mà off, ở đâu xa mấy e cũng sẽ ghé! Kiếm mấy quán có nhạc xưa xưa nghe cho phê bác Trường. E trẻ mà gu hoài cổ lắm......

Hạng D
25/7/10
1.228
4
38
Để đánh giá nhạc phẩm, tác giả nào đó, mình phải ở trong không gian + thời gian của tác phẩm đó, các bác ạ! Em nghĩ chừng chục năm nữa, số người nhớ đến Phạm Duy, Trịnh Công Sơn, Ngô Thụy Miên ... sẽ không còn nhiều!
Hồi nhỏ em nghe tác phẩm "Trả lại em yêu" là trong đầu em hiện lên khung cảnh: con đường Duy Tân, cây dài bóng mát .... rồi tiếp đến đoạn: Anh sẽ ra đi về miền cát trắng, nơi đó quê hương, mịt mù thuốc súng .... Em tin là giới trẻ bây giờ không cảm nhận hết các câu chữ trong tác phẩm thời đó đâu! Thế thì làm sao đánh giá được (trừ những bạn cố công nghiên cứu!)

Last edited by a moderator:
Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM
pang_pang nói:
Để đánh giá nhạc phẩm, tác giả nào đó, mình phải ở trong không gian + thời gian của tác phẩm đó, các bác ạ! Em nghĩ chừng chục năm nữa, số người nhớ đến Phạm Duy, Trịnh Công Sơn, Ngô Thụy Miên ... sẽ không còn nhiều!
Hồi nhỏ em nghe tác phẩm "Trả lại em yêu" là trong đầu em hiện lên khung cảnh: con đường Duy Tân, cây dài bóng mát .... rồi tiếp đến đoạn: Anh sẽ ra đi về miền cát trắng, nơi đó quê hương, mịt mù thuốc súng .... Em tin là giới trẻ bây giờ không cảm nhận hết các câu chữ trong tác phẩm thời đó đâu! Thế thì làm sao đánh giá được (trừ những bạn cố công nghiên cứu!)
Mình không đồng ý với quan điểm này đâu. Vì nếu như bác nói thì còn đâu cái thứ nhạc mà người ta gọi là BẤT HỦ...:)

Hạng D
25/7/10
1.228
4
38
Hcivic nói:
pang_pang nói:
Mình không đồng ý với quan điểm này đâu. Vì nếu như bác nói thì còn đâu cái thứ nhạc mà người ta gọi là BẤT HỦ...:)

Hi hi .... cái nì là mình rút ra từ thực tế đó chứ !! Mấy đứa con mình lớn rùi mà nó có biết nhạc PD, LP, YV, VTA, NTM ... là gì đâu!! hic hic .... đừng nói gì đến nhạc tiền chiến!!
Còn mình thì ra đường nhìn thấy khung cảnh SG bây giở thay đổi nhiều so với xưa quá! những tà áo dài nữ sinh hồi đó, những con đường xào xạc lá rơi, ..... hồi đó các cặp tình nhân đi bên nhau mà còn ... hổng dám cầm tay nhau, chứ đừng nói ngồi ôm eo ếch như bi giờ .... he he! Chắc lứa của mình ra đi thì còn rất ít người hiểu được từng câu chữ trong các tác phẩm hồi í .... :D:D

Tập Lái
16/6/12
2
0
0
www.vinalink.com
là một người Thiết kế web 3D, tôi cũng có những cái cảm nhật, Với tôi ông không chỉ là nhạc sỷ thiên tài mà còn là một triết gia bình dị, gần gủi với dân chúng và mang tính giáo dục rất sâu sắc.