Hạng D
4/10/15
1.427
2.503
113
36
Ngại 2 cái, gầm hơi thấp và giá hơi cao :D Đường miền Tây giờ các anh trên chăm chăm cho cái cao tốc Trung Lương - Mỹ Thuận và mí cái dự án đường ray đường riết nên bỏ lơ chất lượng QL 1, giờ đi xấu quá

Tập Lái
28/2/17
12
2
3
36
Con civic 2017 này thì chuẩn quá trong tầm tiền rồi bác ơi. Mặc dù thích Civi2017 hơn CRV2017 nhưng như bác qoánh giá con này bị gầm thấp, sợ nhất VN đường xá ngập lụt dễ ăn nước lắm. Em mê Civic hơn CRV nhiều nhưng lăn tăn khoản này mà đợi CRV17 đây.

Hạng B2
22/12/14
230
735
93
E thắc mắc thấy trong hình Bác chủ từ 8.3 đến 9.1l/100km mà sao nói chỉ 7l/100km? Nếu đúng thì hơi hao nhỉ.

Hạng B2
29/9/16
434
56
28
Chúc mừng bác có con em như ý.... Cho e hỏi.... Cái đèn hậu e nó là led ah thớt???

• Like
Reactions: Manhlongtcit
QQT confirmed
Hạng B1
14/1/17
74
54
18
51
Em cung dang chay civic dc 2000 km ma sao luon bao 10,6 l/100km mac du chay che do econ? Bac nao tu van em voi
Bác tải phần mềm Road Trip LE về,đổ nhiên liệu và chạy,khoảng 2000-3000 km bác sẽ có một nhận định chính xác:bao nhiêu lít nhiên liệu/100km,bao nhiêu tiền/1km

Hạng B2
11/4/17
105
99
28
33
con này phải nói là thiết kế vượt trội trong phân khúc, quá đẹp, đậm chất thể thao

• Like
Hạng C
3/4/15
712
656
123
Đà Nẵng
Con Civic này mới nhìn thấy thấy là lạ, kiểu dáng hiện đại, bắt mắt, "Mông to", son môi các kiểu... Nhưng nhìn 1 thời gian tự nhiên ko còn cuốn hút nữa, thấy nhàm chán sao sao đấy... (mặc dù máy móc, option ok hơn a "Bạn" đồng hương nhiều...) Chính kiểu dáng đã kén người dùng rồi + Giá kén người mua nữa thì dự là doanh số cuối bảng dài dài. (Theo cảm nhận của mình thôi chứ ko có ý chê bai các bác nào đang sở hữu e nó đâu... :) )

Hạng B2
20/11/15
251
197
43
43
Chào các bác, hôm nay em xin phép đc viết một bài cảm nhận nhanh về vợ 2 của em- civic 2017 sau 3000km cũng như một vài so sánh với một số xe mà em cầm lái. Vì em viết theo kiểu nghĩ tới đâu viết tới đó nên nhiều khi hơi lộn xộn các bác thông cảm nhé.[pagebreak][/pagebreak]

1/ Quyết định kết duyên với em nó: Thật sự là em mê kiểu dáng em nó từ trước khi đc bán tại Việt Nam nên sau khi đi test về em quyết định xuống tiền mà ko nghĩ tới xe nào cả, mặc dù bà cả thì cứ muốn mua CRV nên cũng có lúc dùng dằng, nhưng nếu mua xe gầm cao thì em thích Tucson hơn.

2/ Ngoại thất: về ngoại thất thì em ko chê civic điểm nào cả vì honda đã ban cho em nó ngoại hình ko chê vào đâu đc. Tuy nhiên có một điểm trừ là hốc đèn sương mù sau khi đi trời mưa bị chảy nước bẩn qua khe đèn nhìn ko đc đẹp lắm, cái này bác nào biết khắc phục thì chỉ giáo ae nhé.Cái nữa là gầm thấp quá nên đi nhiều khi rón rén, em cạ gầm mấy lần và quệt mũi vào bồn hoa bị xước một chút.

3/ Nội thất: đối với phân khúc xe hạng C thì nội thất civic cũng quá ưng ý rồi, em cũng ko mong gì hơn. có một điểm trừ là ở 2 bên băng ghế sau ko hiểu sao honda thiết kế 2 cái tấm nhựa to đùng như thế, con nít ở nhà ra vào toàn đạp lên 2 tấm ấy để lên xuống.

4/ Xăng: hiện tại em thấy trên màn hình báo 7l/100km, em cũng ko để ý lắm tới cái này vì em cứ đạp ga cho sướng thôi chứ cũng ko canh me cái này lắm, có bác nào đi tiết kiệm đc hơn thì chỉ em với. hay xe đang rô đai nên ăn xăng, em cũng ko chắc lắm.

5/ Cảm giác lái: cái này thì mơ hồ nên em so sánh với con Altis RS nhà em với Mazda 6 2.0 của bạn em thì thấy civic hoàn toàn vượt trội về độ vọt, cách âm, độ êm khi vào cua. cái này bạn em đi mazda 6 2.0 cầm lái xe em cũng công nhận thế nhé, chứ ko phải em nói thế đâu, các bác đi mazda 6 đừng có chém em à :)). nói chung lại là đi sướng hơn 2 em kia, xe khác thì em chưa có điều kiện thử.

6/ Một vài thứ khác: cái em ko hài lòng nhất là gương civic ko có auto, em đi con Altis có gương auto rất hay, khi vào de tự động hạ gương, vào D nó tự trả gương lại như lúc đầu. Loa civic thì em tai trâu nên nghe cũng hay, hay hơn Altis, còn mazda thì em chưa nghe nên em ko biết. còn một cái nữa em thấy rất hay là khi tắt máy xe mà quên tắt đèn pha sẽ có âm thanh báo, nếu ko tắt thì khi log cửa xe sẽ tự tắt đèn, như vậy đỡ hại bình.

Kết luận: sau hơn 1 tháng gắn bó với vợ 2 thì em hoàn toàn hài lòng với em nó, nếu có điều kiện thì em muốn làm nhất là độ auto gương cho em nó. Cám ơn các bác!!

civic 2015 - 8.30 VT-Dalat. 17.40 DL Ve Vtau 23.27.. các bác hóng bài Civic 2015 chay 55.000 sau 31thang nhé. Em vừa làm chuyen Vt-DL đi và về 8.30sang đến 23.27p

Attachments

• Like