Tập Lái
3/1/18
41
31
18
Ko đồng ý lắm ...
Civic hiện tại có cái gì đó rất giống trường hợp civic những năm 2008-09, ra form thể thao hơn altis nhưng lâu lâu nhìn lại thấy xuống sắc hơn altis.
Nói thật cũng lâu ko còn quan tâm xe hạng C nữa, nhưng nhìn ban ngày cũng thấy civic hút mắt, nhưng ban đêm thì cái đèn đuôi của civic nhìn lại có vẻ khó hòa hợp hơn đèn altis hiện tại.
Cảm giác altis vẫn hài hòa hơn, civic nhìn phá cách nhưng có vẻ nhanh chán hơn altis.
Còn leo lên C class, A4 các kiểu thì chưa .... chỉ gọi là nhìn nghịch ngợm cho entry-class, cái quan trọng là cabin ngồi hàng ngày thì chưa chất lượng chưa đến kì vọng. Còn nếu mà muốn đc cả đôi đường, thì sẽ bị vào tình trạng kiểu Land Cruiser, chất lượng nội thất tốt, cộng nghệ tốt nhưng giá cao, lúc đấy giá lại tiệm cận hạng sang rồi.
e không bàn đến những cái bác nói là sao nhưng có cái e không đồng ý là về đèn đuôi của civic nhất là trong buổi tối, cái đèn đó e lại thấy thu hút nhất trong tất cả các dòng xe ở phân khúc xe bình dân

• Like
Reactions: ican
Hạng B2
12/11/15
190
156
43
37
Vừa tròn một năm và em đi gần 15k, cũng ko nhiều. Và xe thì vẫn như mới, vẫn mượt vẫn bốc :)

Hạng B2
15/10/10
439
48
28
Vừa tròn một năm và em đi gần 15k, cũng ko nhiều. Và xe thì vẫn như mới, vẫn mượt vẫn bốc :)
Bác cho em hỏi cảm giác hành khách băng ghế sau xe Civic khi đi xa ( trên 100km) như thế nào ạ ? E nghe nhiều người than phiền về khoảng này nên đang hơi lăn tăn .

Hạng B2
12/11/15
190
156
43
37
Bác cho em hỏi cảm giác hành khách băng ghế sau xe Civic khi đi xa ( trên 100km) như thế nào ạ ? E nghe nhiều người than phiền về khoảng này nên đang hơi lăn tăn .
Em chưa ngồi sau đi xa bao h vì em lái ko à, nhưng người nhà em đi thì ko thấy than phiền gì.

Hạng B2
15/10/10
439
48
28
Em chưa ngồi sau đi xa bao h vì em lái ko à, nhưng người nhà em đi thì ko thấy than phiền gì.
Civic 1.8 của bác chạy đường trường có ồn lắm không ? E chạy 1.5 Turbo sao thấy tiếng ồn từ lốp vọng lên nhiều quá . Có phải đây là nét đặc trưng của dòng Civic chăng