Hạng D
6/12/06
1.219
17.051
113
40
Mình mua hồi đầu năm, thông tin chỉ nghe truyền miệng, Thaco chắc giá lắm bác ạ,chính sách 1 giá cho các đly, chỉ deal được bảo hiểm, thêm tí phụ kiện hay đầy bình xăng thôi. Giá 529 là có VAT. Lúc mình mua thì chỉ 499tr có VAT, trước bạ 10% là 55,5tr mà không phải 49,9tr (Vì thuế lấy bảng giá cũ của 2017 mà áp ^^).
vậy ra giấy cũng 600 rồi, quá cao. thôi để ngâm cứu accent hay fiesta hợp lý hơn

Hạng D
18/4/09
1.317
420
83
P25, Bình Thạnh, HCMC
Mình chưa chạy M2 bao giờ nhưng bạn mình có em này.
Bữa nó và anh bạn hàng xóm chạy E200 lên cao tốc thử độ vọt. Nó để chế độ Sport Mode - KQ là M2 vọt nhanh hơn E200...

Xe cộ thì mỗi loại mỗi giá, tùy điều kiện, sở thích, cảm nhận mỗi người
Các bác đã có lòng chia sẻ nhận xét, cảm nhận của mình về mỗi loại xe là tốt rồi...có thể vừa ý người này không vừa ý người khác cũng không cần phải dùng những từ ngữ nặng ký quá...nó phản cảm và gây ức chế cả 2 bên...

Em già quá rồi chăng....

• Like
Reactions: nmd@
Hạng C
8/10/11
587
545
93
Bữa nó và anh bạn hàng xóm chạy E200 lên cao tốc thử độ vọt. Nó để chế độ Sport Mode - KQ là M2 vọt nhanh hơn E200...

Các bác đã có lòng chia sẻ nhận xét, cảm nhận của mình về mỗi loại xe là tốt rồi...có thể vừa ý người này không vừa ý người khác cũng không cần phải dùng những từ ngữ nặng ký quá...nó phản cảm và gây ức chế cả 2 bên...

Em già quá rồi chăng....
Tùy điều kiện cách cầm lái, bác so M2 với E200 luôn ^^. haha, có quá không?

• Like
Reactions: anhai555
Hạng C
8/10/11
587
545
93
Chỉ thay cặp bi xenon gầm để tăng sáng khi đi đêm, đèn halogen M2 sedan rất tối.

19/5/16
230
112
43
39

Em già quá rồi chăng....
Mazda 2 vọt hơn E200 là do tự kỷ ám thị bác ạ. Nó phản khoa học phản thực tế phản luôn lý thuyết. Giống như bác nói em có thể đấm vỡ mồm Mike Tyson.
Mazda 2 không phải là một chiếc xe tăng tốc tố trong phân khúc của nó, thua cả Honda city rất nhiều.
Ưu điểm của nó ko nằm ở tốc độ đâu bác nhé. Gớm khổ.

Tập Lái
18/10/18
11
1
3
cho em hỏi ngu chút, chiếc này với chiếc nhập về gần đây, là 1 phải không ạ, vì em thấy bài viết này vào tháng 2.
hiện tại em cũng đang me me bà nhỏ này . nghe xong lại có thêm chút phấn khích.
mà cũng lại đắn đo vios 2019. @@@@

19/5/16
230
112
43
39
cho em hỏi ngu chút, chiếc này với chiếc nhập về gần đây, là 1 phải không ạ, vì em thấy bài viết này vào tháng 2.
Khác chút đỉnh đó bác nhưng ko đáng kể. Vios lành tính hơn. Mazda 2 đi đã hơn giải trí tốt hơn options tốt hơn nhưng ko bền bằng.

• Like
Reactions: MacDzich
Hạng C
8/10/11
587
545
93
Cứ leo lên chạy cho đã, hoặc thuê chạy thử đường trường nha bác.
Vios: thương hiệu Toy ai cũng rõ rồi, với nó hàng Liên doanh, hộp số Cvt đi êm ái tron nội thành nhưng đường trường k bốc = M2, cách âm và âm thanh k bằng M2.
M2: chạy bốc, hs 7 cấp(6 tiến), chạy chế độ số tay rất đã. Hệ thống âm thanh tốt, 6 loa hơn 2 loa so với Vios, nghe nhạc hay, nút chỉnh âm thanh nằm dưới cần số nên rất tiện, cảm giác cứ như xe Đức :) hs 7 cấp nên xe ít hao xăng, đường trường cỡ 4lit/100km.
Vài khuyết điểm gửi bác tham khảo, dàn nhựa một số chỗ ráp k khít, chất liệu nhựa k xịn như Vios, ghế nông và hẹp, phù hợp với người nhỏ con dưới 1m7, đi 4 người lớn là tối đa vì chỗ để chân hàng sau hẹp, lưng ghế sau khá đứng đi chơi xa sẽ k thoải mái.
Em rất kết Mazda3 all new, nhưng lúc mua thì nó rẻ nhất phân khúc với mắc 200tr, nên em quyết lấy M2 vừa rẻ đỡ hao tiền, option taplo cũng k đến nỗi, máy móc y nhau, rẻ hơn Vios Cvt Trd tới 90trieu.
Mà giờ M2 nhập Thái, đồ chơi ngang ngửa M3 nên ra bảng số tầm 640tr. Đáng để suy nghĩ lại, vì tầm đấy nhiều chiếc ngon hơn, rộng rãi như City, Jazz hay Cerato.

Chốt lại với em k xe nào là hoàn hảo. Tuỳ túi tiền mà chọn, đừng cố quá, vì nuôi con xe rất tốn tiền nhé. Đi 15k km = bay 20 trẹo tiền xăng của em.. haizz :))))) tốn vãi, nhưng cũng phê lòi.:)