12/10/07
2.646
10.496
113
Xe 4b đối thủ của Toy
Xe 2b đối thủ của Honda

Mà mang review cho người Việt Nam là thua chắc từ vòng gửi xe rồi :D

Bác chủ mặc dù đã cẩn thận nói nó không phải đối thủ của Honda SH, vậy mà vẫn bị những cái đầu đậm chất Honda phản đối :D

Hạng B2
25/11/05
429
654
93
Công lao lớn nhất của Medley là Piagio cập nhật ABS vào xe tay ga, nhờ đó mà ông Honda yêu VNĐ mới nhanh chóng cho dân Việt được hưởng ABS trên Sh... Chứ cạnh tranh thì Medley thua đứt đuôi về doanh số rồi...

Hạng F
12/10/16
7.496
6.352
113
Công lao lớn nhất của Medley là Piagio cập nhật ABS vào xe tay ga, nhờ đó mà ông Honda yêu VNĐ mới nhanh chóng cho dân Việt được hưởng ABS trên Sh... Chứ cạnh tranh thì Medley thua đứt đuôi về doanh số rồi...
ABS là tiêu chuẩn cho bất kỳ chiếc xe 2b nào ờ xứ hình đôi ủng. Mà Piagio hình như nhập Ý thì phảy

Hạng B2
25/11/05
429
654
93
ABS là tiêu chuẩn cho bất kỳ chiếc xe 2b nào ờ xứ hình đôi ủng. Mà Piagio hình như nhập Ý thì phảy
Piagio ở VN giờ lắp ráp trong nước hết rồi, trừ con Vespa 946 giá hơn 300 chai thôi...

Tập Lái
21/9/16
25
13
3
Tránh xa mấy em piago ra, kiểu dáng thì chỉ có spring cho con gái là coi đc thôi còn lại là xấu , chạy piago mà lở có va chạm thay đồ là mệt luôn , và khổ nhất là lúc bán lại rất mất giá và rất khó tìm người mua .
Mua xe đắt tiền để đi mà lúc nào cũng lăn tăn vụ bán lại thì tốt nhất là nên đi xe đạp, người thực sự có tiền thì chả ai quan tâm đến vụ bán lại hay sửa chữa mà quan trọng khi sử dụng ra sao.
Piaggio từ khi ra động cơ iGet mới là ngon hơn Honda nhiều rồi, Sprint của tôi đời 2015 mà đi còn êm hơn SH đèn led mới ra, ko biết có phải do vị trí đặt động cơ mà người ngồi sau SH sẽ thấy xe rất rung

Hạng C
21/3/13
553
208
43
44
Mua xe đắt tiền để đi mà lúc nào cũng lăn tăn vụ bán lại thì tốt nhất là nên đi xe đạp, người thực sự có tiền thì chả ai quan tâm đến vụ bán lại hay sửa chữa mà quan trọng khi sử dụng ra sao.
Piaggio từ khi ra động cơ iGet mới là ngon hơn Honda nhiều rồi, Sprint của tôi đời 2015 mà đi còn êm hơn SH đèn led mới ra, ko biết có phải do vị trí đặt động cơ mà người ngồi sau SH sẽ thấy xe rất rung
Mình vào tiệm sữa xe tay ga gặp con sprint đời mới vừa bị tông móp méo tùng lum, gấp trước cong lại luôn , chủ xe ko dám đem vo hãng vì chi phí rất cao nên mang ra ngàoi làm , còn so sánh về động cơ thì .... Mình vẫn đang dùng sh 2008 đây có dịp cho bạn thử xem nó ntn .

• Like
Reactions: parksonghiep
Hạng D
7/6/11
1.558
1.150
113
Em nghĩ sẽ ế dài, bản thân em chạy sh 2011, bữa mượn xe ông anh medley 150 chạy thử. Máy quá gầm không nhẹ như sh. Xe rất nặng, và dắt rất khó, em dắt sh quen mà qua medley còn chật vật.
Piago thì con nào máy cũng gầm và cũng nặng hết bác ah. Ai thích form nó thì mua thôi... Nhưng thật sự mình thấy giá Vespa là hơi cao. Mình mua con LX 2011 150 cho vợ và mới đổi con vespaPremevara gì đó 125 sau thuế tất cả tầm 83tr thấy khá mắc. Nếu thanh niên thì mua NVX chạy còn ngon hơn,nhưng phụ nữ họ lại thích thế...

• Like
Reactions: cdang
Hạng B1
3/5/17
61
20
8
35
Điểm mạnh của piaggio là nước đề pa rất mạnh, qua gờ giảm tốc cực êm ái. Tuy nhiên chạy trong phố vận tốc dưới 40 thì tay ga rất hỗn, đi bị giật rất khó chịu.
em thấy hình như Piagio cũng tốn xăng nữa đúng ko bác, ko biết bjo tiên tiến r còn tốn xăng nữa ko?