Hạng B2
25/11/05
429
654
93
Mình thấy HDVN đưa vào làm giá cao ngất trời chứ được gì đâu. Thà tiền ấy mua Medley công nghệ cũng chả kém cạnh là bao.
Giá quá cao phần nhiều là do bọn gian thương, đại lý nó lợi dụng tâm lý dân Việt nâng giá lên thôi chứ công nghệ an toàn như ABS là rất đáng giá, còn cái đèn LED nhỏ tí trên xe máy thì đúng là chả đc gì. Quan điểm cá nhân thì sẽ ưu tiên mua SH khi Honda bán đúng giá, nhưng tiếc là đó giờ chưa có cơ hội mua dc con Honda nào cả, mới chơi với Yamaha và Piagio thôi.

Tập Lái
21/2/17
14
11
3
38
dailyxevespa.com
Giá quá cao phần nhiều là do bọn gian thương, đại lý nó lợi dụng tâm lý dân Việt nâng giá lên thôi chứ công nghệ an toàn như ABS là rất đáng giá, còn cái đèn LED nhỏ tí trên xe máy thì đúng là chả đc gì. Quan điểm cá nhân thì sẽ ưu tiên mua SH khi Honda bán đúng giá, nhưng tiếc là đó giờ chưa có cơ hội mua dc con Honda nào cả, mới chơi với Yamaha và Piagio thôi.

Honda đã vào thị trường việt nam lâu rồi, coi như chiếm thị phần cao nhất trong mảng kinh doanh xe gắn máy. Vì thế thiết nghĩ honda nên có những chính sách quản lý chặt chẽ hệ thống đại lý bán hàng cũng kiểm soát thị trường. Việc để cho các đại lý tự ý làm giá nâng giá tùm lum thể hiện sự ko quan tâm ,kiểm soát của Honda VN đối với thị trường, thả lỏng cho đại lý tự tung tự tác nhưng hậu quả mang lại là danh tiếng của Honda bị ảnh hưởng.

Trong khi các đối thủ khác Yamaha, SYM, Piaggio đang nhăm nhe cạnh tranh, chiếm lấy thị trường xe máy. Honda nên có những chính sách quan tâm đến người tiêu dùng nhiều hơn. Có lẽ việc ở vị trí cao quá lâu nên buông lỏng khâu bình ổn giá, chăm sóc khách hàng. Nếu ko cải thiện thì thương hiệu honda mât điểm trầm trọng trong mắt người tiêu dùng, là cơ hội cho các hãng khác nhảy lên.

Nên ko thể nói Honda VN vô can trong việc này dc

• Like
Reactions: cdang
Hạng D
29/3/07
1.804
598
113
vnexpress.net
Tiên phong ABS phải là chiếc NMX của yamaha nha các bác, ABS hai bánh luôn. Tội cái Yamaha đem con bỏ chợ nên giờ chả thấy ai đi

• Like
Reactions: cdang
Hạng B1
27/6/15
66
36
18
35
Tiên phong ABS phải là chiếc NMX của yamaha nha các bác, ABS hai bánh luôn. Tội cái Yamaha đem con bỏ chợ nên giờ chả thấy ai đi
Hi con đó ko phải sx bởi Ya VN bác ơi.
Nếu sx tại VN thì piaggio là tiên phong rồi đó.

Tập Lái
6/8/16
22
14
3
32
Nếu xe gắn ABS sx ở nước ngoài thì đầy ra từ thập niên trước đã có :D

Hạng B1
11/3/13
63
19
8
Mấy con này bác nào to to đi mới đẹp, nhỏ nhỏ thì đi ko đẹp :)

Tập Lái
27/8/16
18
5
3
34
Con này nhìn cứng hơn con SH, phân khúc này có mỗi em này là so được. Có con NVX nữa nhưng lại hơi thô.

Tập Lái
26/9/15
15
10
3
34
Honda làm giá từ bao thập kỷ rồi. Ya lâu lâu cũng có con làm giá như Ex.
Pi thì đúng là chưa thấy con nào làm giá.

Tập Lái
14/4/16
23
6
3
38
uh, nhưng ảnh làm review, mình coi của ảnh thì ảnh phải thử chứ! Nếu không thì tốn thời giờ coi review của ảnh làm gì?! :D
Chuẩn rồi bác, đúng là còn review hơi sơ sài :D lỡ mượn / mua con xe làm tới luôn cho đã.

• Like
Reactions: Lã Bố
Tập Lái
26/7/16
12
14
3
32
Mình thích màu xanh của con này, ngoài đường ít thấy xe có màu vs nước sơn đẹp như nó.