T
TamPhan
Guest
Cảm nhận nhanh về xe Piaggio Medley 125 ABS

Hôm rồi có dịp trải nghiệm chiếc xe tay ga cao cấp Medley 125cc ABS của hãng Piaggio đến từ Ý. Em xin chia sẻ một vài thông tin về em nó cho các bác tham khảo qua clip sau nhé! [pagebreak][/pagebreak]

Điểm đặc biệt em muốn nói đến trong clip này nằm ở hai phần:

Thứ nhất, em không nghĩ dòng xe Medley được sinh ra để cạnh tranh trực tiếp với dòng xe SH của hãng Honda như nhiều trang tin xe khác ở Việt Nam đã đưa tin vì kích thước, trọng lượng của xe Medley có phần thua thiệt hơn so với xe Sh. Nếu đúng thì mẫu Beverly sẽ xứng đáng hơn để làm việc này.

Thứ hai, chúng ta hãy bàn sâu hơn về cái "nết" xe Piaggio một chút. Em đã từng chạy qua nhiều xe tay ga ở nhiều phân khúc, riêng xe của hãng Piaggio thì cũng đi tương đối đủ dòng từ Zip, Liberty, Medley, Vespa Sprint Abs thì nhận thấy cái "nết" của xe Piaggio nói chung và của Medley nói riêng là luôn có nước đề pa khá nhạy, đặc biệt là khi vừa mới xuất phát (trong khoảng từ 0-20 km/h). Sau đó xe sẽ tăng tốc chậm lại và sẽ cực kỳ êm ái và ổn định ở dải tốc độ từ 60km/h trở lên. Điều này tuy sẽ gây ít nhiều khó chịu cho việc di chuyển trong phố đông nhưng cũng sẽ rất thoải mái trên những cung đường dài.

Văn em dở nên không nói dài dòng nữa, mời các bác xem clip giới thiệu và đánh giá nhanh dòng sản phẩm Medley 125 phiên bản ABS:

Hạng D
4/11/13
4.177
2.144
113
Em này chạy ngoài dg from nhỏ hon SH nhìn ko phải đối thủ xứng tầm của SH giống con Sh mode hơn

Hạng D
31/5/14
3.447
4.261
113
Em này chạy ngoài dg from nhỏ hon SH nhìn ko phải đối thủ xứng tầm của SH giống con Sh mode hơn

Em nghĩ sẽ ế dài, bản thân em chạy sh 2011, bữa mượn xe ông anh medley 150 chạy thử. Máy quá gầm không nhẹ như sh. Xe rất nặng, và dắt rất khó, em dắt sh quen mà qua medley còn chật vật.

Hạng C
21/3/13
553
208
43
44
Tránh xa mấy em piago ra, kiểu dáng thì chỉ có spring cho con gái là coi đc thôi còn lại là xấu , chạy piago mà lở có va chạm thay đồ là mệt luôn , và khổ nhất là lúc bán lại rất mất giá và rất khó tìm người mua .

• Like
Reactions: carcamsaigon
Hạng C
10/7/08
513
432
63
Em nghĩ sẽ ế dài, bản thân em chạy sh 2011, bữa mượn xe ông anh medley 150 chạy thử. Máy quá gầm không nhẹ như sh. Xe rất nặng, và dắt rất khó, em dắt sh quen mà qua medley còn chật vật.
Mình thấy ngược lại ! Chạy Medley 150 ABS thấy bốc & êm hơn SH 150 chút, cảm thấy cảm giác lái SH xoàng lắm :3dquaytay:

• Like
Reactions: Gacoi