Hạng B1
21/11/13
73
25
18
Là người kỹ tính, khi lựa chọn các phụ tùng cho xe, em nghiên cứu khá nhiều. Đặc biệt là
bộ phận mâm lốp là một trong những bộ phận em chăm sóc cẩn thận do phần lớn nó
quyết định tính an toàn cho xe. Và Goodyear Assurance TrippleMax đã làm em rất ưng
lòng ngay sau khi em mạo hiểm thay đổi cho xế cưng dùng thử cách đây vài tháng.
Số là năm ngoái khi em đem con xe ra xưởng bảo dưỡng thì kiểm tra tới lốp thấy đã đến
lúc phải thay nên quyết định nghiên cứu lốp mới vì dòng lốp lúc đang dùng cho xe khiến
em không hài lòng vì nó quá dễ bị ăn đinh, cảm giác không bám đường mà lại còn ồn
nữa.
Em được mấy bác thợ tại garage tư vấn nên thay qua dòng lốp mới của Goodyear được
cho là có nhiều ưu điểm, vừa hay có chương trình dùng thử 14 ngày trải nghiệm miễn
phí. Thực sự, lúc đầu em có hơi ngại vì nghe các bác trên nhiều diễn đàn phàn nàn lốp
Goodyear ồn, cứng. Nhưng các bác thợ bảo dòng lốp này tốt và có nhiều cải tiến về độ
êm, nhất là rất an toàn do độ bám đường cao và khoảng cách khi phanh xe cũng ngắn hơn
lại nên em thôi kệ tham gia dùng thử cho biết (nếu ưng mới lấy trả tiền còn không thì trả
lại có mất mác gì đâu).
Nhưng thật sự nó ngon lành thật, vừa gắn mới em quất ngay chuyến về miền Tây để kiểm
chứng tính năng thế nào thì xe chạy bốc mà đánh lái nhẹ nhàng hơn hẳn, ôm cua chuẩn
luôn. Đi vào đường làng đất đá nhấp nhô, sình lầy qua trời mà cũng lướt vi vu, khả năng
hỗ trợ lái tốt mang lại cảm giác an toàn chứ không chênh vênh như nhiều loại khác.
Ngoài ra thêm điểm cộng cho độ chắc khỏe của lốp, có lần em lùi xe không để ý đâm
chọt vào cạnh sắt cửa cổng nhà bị rỉ rớt ra chưa hàn lại thế mà chả sao cả, trầy sơ bên
ngoài và có dấu lằn thôi. Bởi thế em thấy cũng khoái khoái nên cầm xèng ra thanh toán
cái một nhanh và liền.
Em có tham gia thảo luận vài topic thì có để ý Goodyear thường bị phàn nàn là khá ồn
khi sử dụng lâu, lốp xe cũng còn quá mới chạy có vài tháng (khoảng 5000km) nên em
chưa đánh giá được, nhưng hiện giờ em dùng thì hoàn toàn yên tĩnh, vẫn bon bon trên
đường chinh chiến với em dù nắng hay mưa.
Đây là phần ý kiến của em về Goodyear – ATM … Sắp tới em sẽ viết thêm một bài nữa
khi đã đủ tròn 1 năm hay lâu hơn, mong các bác đóng góp thêm và ủng hộ.

Hạng B2
8/4/15
231
145
43
QUẬN 9
Là người kỹ tính, khi lựa chọn các phụ tùng cho xe, em nghiên cứu khá nhiều. Đặc biệt là
bộ phận mâm lốp là một trong những bộ phận em chăm sóc cẩn thận do phần lớn nó
quyết định tính an toàn cho xe. Và Goodyear Assurance TrippleMax đã làm em rất ưng
lòng ngay sau khi em mạo hiểm thay đổi cho xế cưng dùng thử cách đây vài tháng.
Số là năm ngoái khi em đem con xe ra xưởng bảo dưỡng thì kiểm tra tới lốp thấy đã đến
lúc phải thay nên quyết định nghiên cứu lốp mới vì dòng lốp lúc đang dùng cho xe khiến
em không hài lòng vì nó quá dễ bị ăn đinh, cảm giác không bám đường mà lại còn ồn
nữa.
Em được mấy bác thợ tại garage tư vấn nên thay qua dòng lốp mới của Goodyear được
cho là có nhiều ưu điểm, vừa hay có chương trình dùng thử 14 ngày trải nghiệm miễn
phí. Thực sự, lúc đầu em có hơi ngại vì nghe các bác trên nhiều diễn đàn phàn nàn lốp
Goodyear ồn, cứng. Nhưng các bác thợ bảo dòng lốp này tốt và có nhiều cải tiến về độ
êm, nhất là rất an toàn do độ bám đường cao và khoảng cách khi phanh xe cũng ngắn hơn
lại nên em thôi kệ tham gia dùng thử cho biết (nếu ưng mới lấy trả tiền còn không thì trả
lại có mất mác gì đâu).
Nhưng thật sự nó ngon lành thật, vừa gắn mới em quất ngay chuyến về miền Tây để kiểm
chứng tính năng thế nào thì xe chạy bốc mà đánh lái nhẹ nhàng hơn hẳn, ôm cua chuẩn
luôn. Đi vào đường làng đất đá nhấp nhô, sình lầy qua trời mà cũng lướt vi vu, khả năng
hỗ trợ lái tốt mang lại cảm giác an toàn chứ không chênh vênh như nhiều loại khác.
Ngoài ra thêm điểm cộng cho độ chắc khỏe của lốp, có lần em lùi xe không để ý đâm
chọt vào cạnh sắt cửa cổng nhà bị rỉ rớt ra chưa hàn lại thế mà chả sao cả, trầy sơ bên
ngoài và có dấu lằn thôi. Bởi thế em thấy cũng khoái khoái nên cầm xèng ra thanh toán
cái một nhanh và liền.
Em có tham gia thảo luận vài topic thì có để ý Goodyear thường bị phàn nàn là khá ồn
khi sử dụng lâu, lốp xe cũng còn quá mới chạy có vài tháng (khoảng 5000km) nên em
chưa đánh giá được, nhưng hiện giờ em dùng thì hoàn toàn yên tĩnh, vẫn bon bon trên
đường chinh chiến với em dù nắng hay mưa.
Đây là phần ý kiến của em về Goodyear – ATM … Sắp tới em sẽ viết thêm một bài nữa
khi đã đủ tròn 1 năm hay lâu hơn, mong các bác đóng góp thêm và ủng hộ.
Tôi nghĩ 1 là bạn là người của hãng vỏ xe, 2 là bạn là 1 tai lái có thâm niên trên 20 năm cho nên nbnaj mới viết được 1 đánh giá về vỏ xe như thế.

cpu
Hạng B1
3/6/14
54
5
8
33
bác chủ thớt nay cũng làm ra hẳn bài review hút dữ hen, đầy đủ cảm nhận

Hạng B1
3/6/14
74
15
8
48
thế cũng chúc mừng bác chọn được guốc vừa ý cho vợ 2, nếu không qua cái vụ xước xác bên ngoài thì chắc gì hãng cho gom lại hàng, dùng thử miễn phí có điều khoản hết cả

Hạng B1
8/4/12
81
12
8
E sử dụng goodyear theo xe cảm giác ồn lắm, hiện đã thay loại khác đỡ ồn hơn!

Hạng B1
3/6/14
63
7
8
44
E sử dụng goodyear theo xe cảm giác ồn lắm, hiện đã thay loại khác đỡ ồn hơn!
tin này là em nghe thường luôn từ các bác khác, bác hiện giờ đang sài loại nào nhỏ to anh em biết với

Tập Lái
2/6/14
33
3
8
38
E cũng đang đi lốp này . Chạy đường bằng so với Mic thì một 9,5 một 10 . Nhưng đi đường đồi núi thì ngon hơn . Tiết kiệm được kinh phí nữa .

Hạng B1
3/6/14
57
9
8
52
Nếu tính về giá cả thì em thấy lốp này ổn lắm, rẻ hơn so với các dòng cùng phân khúc mà còn chất lượng nữa.

Hạng B1
5/1/12
71
12
8
Nói chung là đi rất ổn. Vì hiện tại em cũng đang đi đây. Mà cảm thấy là tiết kiệm xăng nữa ạ.