Hạng B2
2/8/13
119
33
28
www.vnmercedes.com
Như tiêu đề, sau lễ ra mắt xe K3, các showroom có tổ chức cho test drive dòng xe này.
Các bác OS nào tham gia thì đóng góp ý kiến nhé
.

Last edited by a moderator:
Hạng D
4/2/09
1.140
366
83
Em đã test chiều nay, test hơn 1 tiếng đồng hồ và cảm nhận đủ hết trên quãng đường đẹp có, xấu có, ồn có trên cung đường Trần Não, cầu Thủ Thiêm, Võ Văn Kiệt, cầu SG 2, Nguyễn Hữu Cảnh. Test các chế độ mode Sport, Normal, Comfortable. Tốc độ test cao nhất 110km/h (không dám đạp thêm vì xe không có giấy tờ, bác tài xế THACO sợ =)) )

Cảm nhận chung: quá ổn, lốp mỏng tuy nhiên gầm cách âm khá tốt, tay lái chắc, vững khi vào cua 110km/h. Cách âm bốn cánh cửa thì vẫn thế, tuy nhiên 4 cánh cửa đã cải thiện: chắc, dày và tiếng đóng cửa không còn "rầm rầm" như đa số các xe KIA. Gầm xe ồn nhất tại đoạn Nguyễn Hữu Cảnh trước khi vào hầm chui. Lốp Good Year ổn, không quá cứng. Tốc độ 50-60km/h khi qua các mối nối cầu trên Nguyễn Hữu Cảnh nhờ công nghệ VSM nên xe ổn không bị "bay". Hộp số tự động 6 số trên máy 2.0 ngọt, vào số êm ru, có paddle shift thích hợp cho các "tay đua kiệt xuất".

Túm cái váy lại, xe đáng đồng tiền cho những ai không quan niệm "thương hiệu". Em chuẩn bị bán xe đây =))

Ah quên, cảm ơn bác Tú KIA Bình Tân đã rất nhiệt tình chạy xe từ Bình Tân lên SG Pearl cho em test xe :D +9 điểm cho chi nhánh Bình Tân :D

• Like
Reactions: ShinSpears
Hạng C
16/2/12
717
10
18
11
Ô Cấp
iamnofear nói:
Em đã test chiều nay, test hơn 1 tiếng đồng hồ và cảm nhận đủ hết trên quãng đường đẹp có, xấu có, ồn có trên cung đường Trần Não, cầu Thủ Thiêm, Võ Văn Kiệt, cầu SG 2, Nguyễn Hữu Cảnh. Test các chế độ mode Sport, Normal, Comfortable. Tốc độ test cao nhất 110km/h (không dám đạp thêm vì xe không có giấy tờ, bác tài xế THACO sợ =)) )

Cảm nhận chung: quá ổn, lốp mỏng tuy nhiên gầm cách âm khá tốt, tay lái chắc, vững khi vào cua 110km/h. Cách âm bốn cánh cửa thì vẫn thế, tuy nhiên 4 cánh cửa đã cải thiện: chắc, dày và tiếng đóng cửa không còn "rầm rầm" như đa số các xe KIA. Gầm xe ồn nhất tại đoạn Nguyễn Hữu Cảnh trước khi vào hầm chui. Lốp Good Year ổn, không quá cứng. Tốc độ 50-60km/h khi qua các mối nối cầu trên Nguyễn Hữu Cảnh nhờ công nghệ VSM nên xe ổn không bị "bay". Hộp số tự động 6 số trên máy 2.0 ngọt, vào số êm ru, có paddle shift thích hợp cho các "tay đua kiệt xuất".

Túm cái váy lại, xe đáng đồng tiền cho những ai không quan niệm "thương hiệu". Em chuẩn bị bán xe đây =))

Ah quên, cảm ơn bác Tú KIA Bình Tân đã rất nhiệt tình chạy xe từ Bình Tân lên SG Pearl cho em test xe :D +9 điểm cho chi nhánh Bình Tân :D
Hix, Hôm nay em cũng đi test drive, nhưng không phải K3 mà là Mazda CX5, thui em dzọt đê!!!!!

Hạng D
18/10/12
1.211
740
113
- Các bác nhanh dữ ta, xe chuẩn trong dòng C về cả giá va trang bị

Hạng D
13/1/13
1.212
10
38
Em cũng công nhận là K3 đáng để sở hữa nhưng các bác đừng "bơm" quá mức gây phản cảm.

Hạng B2
13/9/13
290
10
18
iamnofear nói:

Hạng C
Mụ Fear nhà giàu nhưng keo kiệt, chọn K3 là đúng rùi, chứ ta mà là mụ thì chỉ có Bị Em Đập thui.

Dưới 1 tỏi mua KIA vẫn luôn là lựa chọn thông minh nhất. K3 cách âm tốt, mấy thým/mợ/mụ chắc mê mẩn. Lúc test với mụ Fear do trên xe có phụ nữ & trẻ em nhỏ nên em cũng ko dám múa may nhiều. Tuy nhiên cũng phải công nhận K3 mang lại cho em nhiều cảm giác mới lạ (kiểu chán cơm thèm phở) từ trong ra ngoài về xe Hàn, mặc dù em bỏ KIA theo xe Nhật mất rùi :p

Hạng B2
10/1/12
329
1.005
93
Cảm nhận iamnofear cũng không khác em là mấy, em thì chủ yếu test độ bốc động cơ và cách âm/dàn gầm khi qua đường sốc. Em thấy thay đổi lớn nhất so với Kia Forte/Cerato đời trước là: dàn gầm khá cứng và hệ thống treo + phuộc êm hơn kha khá so với đời anh nó + nội thất trong quá đẹp, đặc biệt đèn tablo dùng toàn màu trắng chứ không đỏ lét như mấy thằng anh/chị của nó.

Hạng B2
12/9/10
158
25
28
47
Chờ quả Carens2014 nữa. Nếu gía kiểu này thi bán Pho huyền làm con CRV chạy thôi

Hạng D
10/7/10
4.665
658
113
iamnofear nói:
Em đã test chiều nay, test hơn 1 tiếng đồng hồ và cảm nhận đủ hết trên quãng đường đẹp có, xấu có, ồn có trên cung đường Trần Não, cầu Thủ Thiêm, Võ Văn Kiệt, cầu SG 2, Nguyễn Hữu Cảnh. Test các chế độ mode Sport, Normal, Comfortable. Tốc độ test cao nhất 110km/h (không dám đạp thêm vì xe không có giấy tờ, bác tài xế THACO sợ =)) ) Cảm nhận chung: quá ổn, lốp mỏng tuy nhiên gầm cách âm khá tốt, tay lái chắc, vững khi vào cua 110km/h. Cách âm bốn cánh cửa thì vẫn thế, tuy nhiên 4 cánh cửa đã cải thiện: chắc, dày và tiếng đóng cửa không còn "rầm rầm" như đa số các xe KIA. Gầm xe ồn nhất tại đoạn Nguyễn Hữu Cảnh trước khi vào hầm chui. Lốp Good Year ổn, không quá cứng. Tốc độ 50-60km/h khi qua các mối nối cầu trên Nguyễn Hữu Cảnh nhờ công nghệ VSM nên xe ổn không bị "bay". Hộp số tự động 6 số trên máy 2.0 ngọt, vào số êm ru, có paddle shift thích hợp cho các "tay đua kiệt xuất". Túm cái váy lại, xe đáng đồng tiền cho những ai không quan niệm "thương hiệu". Em chuẩn bị bán xe đây =)) Ah quên, cảm ơn bác Tú KIA Bình Tân đã rất nhiệt tình chạy xe từ Bình Tân lên SG Pearl cho em test xe :D +9 điểm cho chi nhánh Bình Tân :D
Vững khi vào cua 110 km 1giờ,hơn cả siu xe, bơm kinh thặc.....