Hạng B2
11/6/16
117
16
18
43
Civic 2017 thì còn nói gì nữa
Chỉ vướng mỗi cái hàng rào giá cả thôi, cứ khuyến mãi PHÍ TRƯỚC BẠ thì bán chạy như tôm tươi ấy mà he he
chuẩn luôn rồi!!

• Like
Reactions: Mr Oz
Hạng B2
8/1/08
368
168
43
Saigon
Sau vài tháng sử dụng, mình kiểm tra độ nhậu xăng của xe thất chạy được trung bình 34 miles/ 1 galon; tính ra khoảng 100km/ 6,9 lít. Chạy đường hỗn hợp; không bật Eco; đa phần thời gian chạy một mình. Xem ra khá tiết kiệm xăng

Tập Lái
7/2/17
8
2
3
32
e là e chờ con Honda accord mới ra down giá là e quất hẳn accord luôn :) hơn hẳn civic mọi mặt. chờ lâu quá ghét r. lên đời cao luôn ;)
Em cũng như bác đang đợi accord.:3danbanh:

Hạng C
9/9/14
930
1.068
93
39
Cụ ơi, phanh điện tử cụ chưa bật Brake Hold đó. (hôm trước em được 1 cậu sale HD hướng dẫn)
Hệ thông phanh điện tử của Civic có: Phanh tay điện tử (cái này dùng thay cho phanh tay) và Giữ Phanh tự động (cái này cụ chỉ cần kích hoạt, nhẫm phanh xe đứng yên, cụ nhả chân phanh ra là xe tự khóa lại, nhấn ga là xe chạy tiếp) rất nhàn nhã chứ không cần mỗi lần dừng đèn đỏ phải cho tay ấn nút đâu cụ, nó tự động phanh đó

Theo mình nghĩ thì chính cái này mới gây ra dễ nhầm chân ga nè, đặc biệt là những người mới mua xe chưa quen với cách sử dụng. Đi số tự động thì cứ nhả chân phanh là xe bắt đầu chạy rà rà theo garantee rồi. Còn bây giờ dùng cái này đang dừng (đèn đỏ chẳng hạn) muốn đi là phải đạp ga.