Tập Lái
29/8/17
4
3
3
24
Cảm nhận về Acura TL SH-AWD 2009

Cảm nhận về Acura TL SH-AWD 2009 Cảm nhận về Acura TL SH-AWD 2009
Cảm nhận về Acura TL SH-AWD 2009 Cảm nhận về Acura TL SH-AWD 2009 Cảm nhận về Acura TL SH-AWD 2009 Cảm nhận về Acura TL SH-AWD 2009 Cảm nhận về Acura TL SH-AWD 2009 Cảm nhận về Acura TL SH-AWD 2009 Cảm nhận về Acura TL SH-AWD 2009 Cảm nhận về Acura TL SH-AWD 2009
Chào mọi người trên diễn đàn. Em biết đến otosaigon cũng được một thời gian nhưng chưa bao giờ dki account để vào comment hay gì cả. Hôm nay nổi hứng với có chút thời gian rảnh rỗi nên em xin làm một bài viết về ny em. Chiếc Acura Tl đời 2009. Em mua chiếc này chắc cách đây cũng khoảng một năm mấy về trước. Em cũng đang là sinh viên, đi làm trầy da tróc vẩy, nhịn ăn nhịn uống để đủ kinh phí $10500 rinh ước mơ của mình về nhà. Xe nó đã gần 9 năm tuổi nhưng hên cái là chủ trước đi khá là ít + bảo dưỡng tốt nên nội thất bên trong vẫn còn khá là tốt. Em phải để mấy miếng nilong xuống sàn để đi lên đi xuống cho đỡ dơ xe. Riêng cá nhân em cảm nhận thì chiếc xe màu đen nhìn rất mạnh mẽ + trẻ và nam tính. Tuy nhiên, ở bên đây có rất nhiều người nói nhìn cái khiên bạc đằng trước chiếc xe nó rất là xấu, làm mất tính thẩm mỹ của chiếc xe. Em không biết mọi người nhìn nhận vấn đề này nó như thế nào? Chứ với em thì 2009-2011 của thế hệ 4 nhìn ngầu hơn rất nhiều so với 2012-2014. Máy móc thì em nó là Vtec 3.7L, 305 mã lực tại vòng tua máy 6200rpm, lực kéo 370 Nm tại vòng tua 5000rpm. Theo như em Acura công bố thì 0-100 ở khảng 5.6s, nhưng trên thực tế thì em đo dc khoảng 5.8-6s. Thú thật thì thời gian cũng ko tồi với 1 chiếc xe như em nó nặng gần 1,8 tấn. Xe cũng hên được trang bị cái hệ thống Sh-Awd. Chỗ em ở tuyết gần nửa năm trời nên chiếc xe giúp khá là nhiều. Chạy trên tuyết, chấp hết. Chạy trời nắng, chơi luôn. Theo cảm nhận của riêng em, thì tay lái của nó vẫn khá là nặng mặc dù có trợ lực điện. Nhưng lên cao tốc thì cực kì đầm và chắc, em nghĩ chỉ thua bmw 1 tí xíu, ngang ngửa với chiếc audi a4 em từng lái của dì, thậm chí tốt hơn cả chiếc merc c-class. Em chắc thích nhất lúc bo cua, vào cua cực kì chắc chắn nhờ vào hệ thống sh-awd bổ trợ công suất ra hai bánh ngoài, xong tăng tốc lên, ối giời ơi... tê người. Mà tiếc là đời nay chỉ có AT 5 cấp nên khiến chân ga đôi khi vẫn còn hơi khững với hỗn. Lâu lâu cũng hơi bực mình mà thôi cũng kệ chứ biết s h @@. Hệ thống treo hơi cứng 1 tí, cái này em thích. Từ lúc mua tới h em chỉ mới thay 4 cái rim của xe nhìn cho nó thể thao với đẹp hơn cái rim gốc. Ngoại thất với em thì ko có gì để chê nhiều.
- Bên trong thì nói chung cũng đầy đủ đồ chơi, NAVIGATION, Push to start, smart keyless entry., bla bla. Kết nhất mỗi dàn âm thanh nghe nhạc tuyệt vời. ELS sound system được đánh giá cực kì cao ở thị trường nước ngoài. Tối phê phê ra làm vài vòng mở nhạc trong xe lên nghe là cũng thấy sướng người rồi. Ghế ngồi da màu đen, nhìn cũng hơi cũ một tí, nhưng ngồi khá là ôm và thoải mái. À còn một điểm trừ nữa là trên bảng táp vô vs vô lăng là một rừng nút bấm. Mới đầu nhìn vô cực kì rối mắt, mất một thời gian mới có thể làm quen hết được. Điều hòa thì làm nóng hơi tệ, mùa đông thì ôi thôi rồi...
- Ở trên là nhận định của riêng em về em nó. Hy vọng thời gian tới Acura cũng sẽ có mặt ở Việt Nam mình.

Hạng F
13/9/07
7.049
48.471
113
Nhìn ngầu quá. Nội thất nhựa cứng hơi nhiều. Giá 10K ở VN là chạy đầy đường luôn rồi haha

Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
Nhìn cái giá chỉ biết khen chiếc xe, chứ 10 ngàn ở đây chỉ có chạy Spark chứ kiếm Morning còn khó nói gì mơ tói mấy con này :D

• Like
Reactions: porche911gt3
Tập Lái
29/8/17
4
3
3
24
Nhìn cái giá chỉ biết khen chiếc xe, chứ 10 ngàn ở đây chỉ có chạy Spark chứ kiếm Morning còn khó nói gì mơ tói mấy con này :D
Ngẫm nghĩ thì mình vẫn là người may mắn. Chăm chiếc xe y như chăm con