Hạng D
5/6/08
1.673
5.622
113
Đồng Nai
Chào các bác, em cũng sử dụng HL được 2 năm, số sàn, xe chạy được 50k, cảm nhận của em về HL trước tiên đó là xe cực kì tiết kiệm dầu, đã chạy Bắc-Nam nhiều và tiêu hao khoảng 6.3l/100km (chở 8 người, máy lạnh 24/24, ban ngày tốc độ trung bình khoảng 70-80km/h, ban đêm nhất là sau 12h khuya tốc độ lúc nào cũng trên 90km/h).Xe chạy dưới 60km/h thì hơi ù, nhưng khi đã > 60km/h thì cực kì đầm và không ù nữa.Xe cực kì đầm khi chạy 90-110km/h.Đối với HL thì để tránh ù thì tốt nhất đừng ép máy quá.Khi mua xe em đã thay 4 vỏ MAXXIS nên đi cực kì êm và bám đường.Xe không đến nỗi ồn như các bác nói(xe em chưa đi chống ồn).Em chỉ mới chạy tới 120km/h nhưng chân ga vẫn còn dư nhiều, ở tốc độ cao xe không lắc, rất đầm tiếng máy nghe rất đã!Một điểm mà em kết ở chú HL này nữa là làm lạnh cực kỳ nhanh.Nói chung chạy đường trường thì HL đáp ứng tốt.Xe em đã chạy 2 năm but nhìn gần như mới, xe không hỏng vặt như nhiều người nghĩ đâu, xe rất bền, cách đây 3 tháng có người trả giá 26,5k mà em không bán đấy các bác vì thấy tiếc quá!Hy vọng sang năm em sẽ gả chú HL và tậu chú SF vì kết chú SF này quá dù hơi tiếc!

Last edited by a moderator:
npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.449
2.189
113
48
TP.HCM
RE: Cảm nhận về HL

Hihi... bác khen em nó quá làm em cũng mát ruột lây, nhưng rồi cũng ứ bằng SF nhẩy :)

Hạng D
5/6/08
1.673
5.622
113
Đồng Nai

Em đi con HL riết rồi yêu em nó quá!Tuy yêu em nó nhưng em chạy thì...không nương chút nào.Em vốn đam mê tốc độ nên đường vắng là cứ đưa em nó lên 100,110km/h ngay:D.Tuy xe không có ABS nhưng thắng thì khỏi chê, chỉ cần nhồi một phát là ok luôn(giống như nhấp nhả nhanh 1 đó mà!).Em đang tính đi chống ồn cho em nó nhưng tụi Âu Mĩ bên 3/2 hết giá cao quá 16 chai lận[8|]Vì nhà chỉ có 4 người nên hàng ghế thứ 3 em thường tháo ra, đi siêu thị hay du lịch chẳng khác gì em pick up các bác nhể:D

Hạng B2
6/6/08
157
0
16
36
Di Linh - Lâm Đồng

HL chạy cũng đã lắm đấy các bác,nói chung đi làm ăn xa hay đi vô rừng gì đó mà chọn thằng naỳ thì là thượng sách,ông anh em có 1 chiếc đời 2007 chuyên chạy đường đèo với rừng,phê lắm.

Hạng F
6/5/06
6.838
145
83

Trích đoạn: dtl1987

Chào các bác, em cũng sử dụng HL được 2 năm, số sàn, xe chạy được 50k, cảm nhận của em về HL trước tiên đó là xe cực kì tiết kiệm dầu, đã chạy Bắc-Nam nhiều và tiêu hao khoảng 6.3l/100km (chở 8 người, máy lạnh 24/24, ban ngày tốc độ trung bình khoảng 70-80km/h, ban đêm nhất là sau 12h khuya tốc độ lúc nào cũng trên 90km/h).Xe chạy dưới 60km/h thì hơi ù, nhưng khi đã > 60km/h thì cực kì đầm và không ù nữa.Xe cực kì đầm khi chạy 90-110km/h.Đối với HL thì để tránh ù thì tốt nhất đừng ép máy quá.Khi mua xe em đã thay 4 vỏ MAXXIS nên đi cực kì êm và bám đường.Xe không đến nỗi ồn như các bác nói(xe em chưa đi chống ồn).Em chỉ mới chạy tới 120km/h nhưng chân ga vẫn còn dư nhiều, ở tốc độ cao xe không lắc, rất đầm tiếng máy nghe rất đã!Một điểm mà em kết ở chú HL này nữa là làm lạnh cực kỳ nhanh.Nói chung chạy đường trường thì HL đáp ứng tốt.Xe em đã chạy 2 năm but nhìn gần như mới, xe không hỏng vặt như nhiều người nghĩ đâu, xe rất bền, cách đây 3 tháng có người trả giá 26,5k mà em không bán đấy các bác vì thấy tiếc quá!Hy vọng sang năm em sẽ gả chú HL và tậu chú SF vì kết chú SF này quá dù hơi tiếc!
2 năm trước gia đình em đã phải chọn 1 chiếc MPV cho gia đình, cũng nghía HL nhưng do chạy trong TP liên tục nên phải mua Jolie thôi. Đi HL trong TP mổi ngày 2-3 tiếng là tiền thuốc nặng hơn tiền nhiên liệu[8|]

Hạng D
15/5/07
1.488
2.030
143

Trích đoạn: npt

thuốc gì bác? [:-]

Chắc ý bác ấy muốn nói tiền thuốc cho bệnh lãng tai đó bác npt.

Nói thế thì mấy ngừơi tài xế xe tải, xe bus, xe container ....đều bị điếc nặng hết.

Hạng D
5/6/08
1.673
5.622
113
Đồng Nai

Các bác nói sao ấy chứ, HL đâu đến nỗi ồn quá đâu, có thì xe hay bị ù do ép số thôi, nếu biết cách chạy thì sẽ không bị ù đâu.Một nhược điểm của HL không biết các bác có phát hiện ra không, đó là trời mưa to mà đi qua các vũng nước lớn, nếu chạy nhanh thì nước sẽ bị bắn lên kính trước khá nhiều, có lẽ do vè trước làm hơi ngắn, không biết đời 2007 đã khắc phục được điểm này chưa.