Hạng D
22/1/19
4.015
6.574
113
Anh thấy chú đang nói bản thân chú em đấy.
Ổng nói kg sai đâu bác. Có điều giọng điệu hơi bố đời thôi. Chắc được đào tạo ... "kỹ" quá
Còn chuyện xe MT bị tuột lúc khởi hành ngang dốc là bình thường. Dù cho cái thắng nó vẫn có đó.

Hạng D
22/1/19
4.015
6.574
113
vậy kona hỗ trợ bằng cách nào?? hãm bằng động cơ ( ly hợp khô ma sát lâu cũng quá nhiệt), phanh từ ( nếu có thì đã công bố rồi) , đang lăng tang vụ này??
Hãm phanh bằng động cơ đâu có liên quan gì tới cấu tạo hộp số đâu bác. Thí dụ, bác muốn đổ đèo bằng số 3, thì cài số vô đó rồi ly hợp cũng bắt vô luôn. Đâu phải như kiểu rà phanh lúc xe chạy đề pa, hay kẹt xe, gây ra quá nhiệt vì ly hợp phải đóng/nhả quá nhiều lần trong thời gian ngắn. Cơ bản là việc đổ đèo bằng hộp số dct, nếu dùng đúng cách thì nó kg khác gì trên MT cả.

Hạng D
17/11/14
1.156
1.118
113
41
Ho Chi Minh City, Vietnam
Ổng nói kg sai đâu bác. Có điều giọng điệu hơi bố đời thôi. Chắc được đào tạo ... "kỹ" quá
Còn chuyện xe MT bị tuột lúc khởi hành ngang dốc là bình thường. Dù cho cái thắng nó vẫn có đó.
Người biết chuyện nói có khác, không như cái ông kamelov1 vừa ngu vừa dốt... Quote lại mất thời gian thêm

Hạng D
11/8/20
1.825
1.206
113
58
Tuột xe ủn đầu xe khác luôn hả anh? Cái thắng đâu sao không xài hè?
Mềnh nhớ thi lái xe có bài dừng xe và đi tiếp trên dốc mà.
Bài thi đó chấp nhận mất 5 điểm...hehe...ra đường...hên xui..hehe...

Hạng D
22/1/19
4.015
6.574
113
Người biết chuyện nói có khác, không như cái ông kamelov1 vừa ngu vừa dốt... Quote lại mất thời gian thêm
Em nghĩ bác cũng nên xem xét lại câu từ của mình khi nói chuyện. Dẫu cho mọi người ở đây không hề biết bác là ai, nhưng em nghĩ việc nói lời khiếm nhã trên những diễn đàn công cộng như thế này không phải là điều nên làm hay được khuyến khích. Bác ấy cũng chưa nói gì động chạm đến cá nhân bác cả. Nhưng ngược lại thì hơi nhiều. Và em thấy không chỉ với bác ây mà còn với nhiều người bất đồng quan điểm với bác nữa.

Hạng D
10/4/16
1.526
6.187
113
44
Em chạy xe mà để xe tuột dốc tông vào xe sau thì công nhận em không dốt mà chính xác là quá dốt rồi. :p

Hạng D
10/4/16
1.526
6.187
113
44
Mình ví dụ xe MT. Chủ thớt không hề nói về N khi dừng. Ông ấy lại nói về N khi dừng trên dốc làm xe bị tuột

Hạng F
29/10/16
11.501
21.747
113
Pháp
Xe MT tuột là chuyện bình thường. Đi siêu thị thấy hoài.
Cái nầy tuỳ đời xe bạn à .... Nếu muốn thí dụ thì xem hỗ trợ départ dốc thì biết.trên MT
  • Đèn đỏ trên dốc, kẹt xe trên dốc .... vân vân
  • Đạp và nhấn 1 hay 2 lần, thắng sẽ cứng lại, để N nếu thấy thích hay 0
  • Bắt đầu di chuyển vẩn đạp thắng, vào số,
  • nhả thắng ra (1,2 giây) và chuyển qua chân ga là xong

Chỉnh sửa cuối: