Hạng C
9/6/10
845
973
103
Ajinomoto Việt Nam
Hôm qua em đi bảo trì mấy anh bên HD BRVT lấy đồ elantra thay vào xe em? như vậy có đúng ko nhỉ? bạn tư vấn kĩ thuật nói là dùng chung được.Em mắc quần cộc áo phông đến còn dek được mời ly nước vãi cả hàng

Tập Lái
2/6/07
24
9
3
Cảm nhận về Sonata 2015 sau 20,000km
Mới có bài báo chủ xe sonata 2015 bọc da nội thất như maybach đẹp quá, e đào mộ tí.
có cụ nào thay được quả vô lăng như này k

Hạng D
8/1/19
1.569
2.196
121
2020 giờ mua em 2015 này chạy ok ko các bác. bác nào còn chạy cho xin tí nhận xét với

Hạng B2
3/1/09
285
1.136
93
Xe Sonata của bác chủ cũng như xe K5 giờ gần như tuyệt chủng rồi.
Xe Hàn có lẽ giờ là nguồn chủ lực đẻ chạy dịch vụ, các xe to SanTa Fe hay cùng lắm xuống Tucson là xe gia đinh mà thôi

Hạng B2
18/11/10
202
40
28
Bên ngoài tạm ổn rồi nên bên trong em quan tâm đến dàn âm thanh, do xe này cách âm cũng khá tốt nên em muốn khoản nghe nhìn phải sướng con mắt, đã cái tai do đó đầu tiên là em thay cái CD cùi mía theo xe bằng quả DVD Pioneer 8750BT (âm thanh, hình ảnh của em nó thì khỏi phải bàn rồi, giờ nó đã ra con 8850 nhưng ko khác nhau nhiều), dĩ nhiên để cho nó chuẩn ko cần chỉnh thì phải thay luôn cả mặt dưỡng 2DIN theo xe. Em là rất ghét khoản đục đẽo, chế cháo, hàn cắt của các anh ở ADV nên em đặt luôn cái mặt dưỡng 2DIN zin theo xe phiên bản Mỹ, lắp vào cứ khít khìn khịt như gái 16, hê hê ! Sau đó là đến mấy cái loa theo xe đánh cứ phụp phụp chán cả lỗ nhĩ nên em tháo ra và đập luôn 6 quả loa Hertz trứ danh của Ý vào, kế đến để tăng cường âm bass em thửa luôn quả sub gầm Pioneer TS-WS210A cho nó máu (sub gầm này để dưới ghế phụ rất gọn nhé). Âm thanh hay, hình ảnh đẹp rồi mà ko quan tâm đến nguồn phát thì chưa đúng bài, thế nên em lại phải thửa thêm con ổ cứng di động 1Tb Western tốc độ cao sau đó đem ra tiệm chép đầy nhạc Lossless và Thúy Nga Paris, bonus thêm vài clip phim JAV FullHD mấy anh thợ sửa ống nước nữa để thỉnh thoảng chở mấy con "rau" đi chơi xa thì mở cho em nó xem đỡ buồn. Hê hê !
Để ghi lại hình ảnh đẹp trên các cung đường đồng thời đối phó với mấy con pikachu thích ăn tạp em lại phải móc hầu bao cho quả Cam hành trình Vision Driver 9600H, Con cam này hình ảnh cực rõ ngay cả ban đêm các cụ ạ. Ngoài ra để dễ tìm đường khi đi du lịch em phải lắp thêm em modul Vietmap, con này mua riêng và gắn thẳng vào DVD Pioneer, lên bản đồ cực nét và nhanh, rất dễ sử dụng chứ ko chậm như mấy con DVD hàng anh Tập.
Còn nhiều thứ linh tinh nữa, nghề chơi cũng lắm công phu mà. Tuy linh tinh nhưng cộng lại cũng thiệt hại kha khá. Bù lại cảm giác lúc đang lái xe lúc trời mưa mà mở bài Hotel California nghe nó gõ quả trống thật phê tê lê mê ác cụ ạ, quả là có tốn kém nhưng đáng đồng tiền bát gạo.
Và điều quan trọng nữa là tốn kém nhưng học hỏi thêm rất nhiều kinh nghiệm về xe.
Em cũng chạy con này 4 năm rồi, giờ mới 25 ngàn km. Năm ngoái lên màn ownice kèm cam 360 có DSP, thêm quả sub gầm ghế và thay 6 loa JBL cánh và ít đèn gầm nội thất. Hết. Giờ mỗi lần lên xe là cứ lâng lâng. Xe đầm, lái hay, nhiều option cộng thêm cam 360 và dàn loa để giải trí thì đúng là thích thật. Chả biết bền hay không nhưng mỗi lần lấy nó ra chạy thì chả có gì để chê.