Hạng D
22/3/07
1.657
147
63
39
South Australia
Em vừa đi test con 86 về, trong lòng nghĩ là nếu chạy ngon sẽ đổi từ mini qua con này. Chạy đc vài vòng, em có vài cảm nhận sau ợ:

• ngoại thất: khá cứng cáp và mạnh mẽ, có thể nói đây là design đẹp nhất trong vòng vài năm trở lại đây của toy. Toy cũng vừa ra bộ bodykit cho con này, bên này bán chừng $3k nhưng phải chọn phiên bản GTS thì mới gắn đc bộ bodykit này. Theo em thì nực cười vì các fan sẽ đa số mua phiên bản base rồi tự độ lên
    Cảm nhận về Toyota 86
    Cảm nhận về Toyota 86
    Cảm nhận về Toyota 86
    Cảm nhận về Toyota 86
  • nội thất: phần nhựa sắc xảo hơn các loại toy khác, nhưng vẫn có cảm giác nghèo nàn. Xe em thử chỉ là phiên bản GT thì nhìn rất ư là chán, ghế ngồi khá chật, xe này 2 ghế sau coi như vô tác dụng vì quá nhỏ - chắc chỉ để chở em bé thôi ợ :D:D:D. Dàn âm thanh cực lỏm, nhưng đc cái đầu 2 din nên sẽ dễ dàng độ lại. Cứ coi như con này nếu mua về thì dàn âm thanh phải thay hết ợ
  • engine: máy subaru nên có khác, cực bốc, độ ì hầu như ko thấy. Lúc mở máy ngồi bên trong khá êm - máy này thì vài năm nữa tha hồ độ, xem ra thời kì hoàng kim của supra sắp quay trở lại ;););) lời khuyên chân thành thì nên mua phiên bản số tay
  • suspension, driving feeling: trọng tâm xe khá thấp, ngồi vào có cảm giác như cách mặt đất có chút tí í, khi lên số và vào cua thì khá ngọt, suspension chắc đc tuning kĩ càng cho dòng sport nên khá fun to drive
tặng các bác vài tấm hình
Cảm nhận về Toyota 86

Cảm nhận về Toyota 86

Cảm nhận về Toyota 86

Cảm nhận về Toyota 86
Cảm nhận về Toyota 86

Hạng D
16/12/07
1.719
1.130
113
H.C.M.C
Em này động cơ của SUB.
Bạn nên test thử BRZ sẽ chất hơn nhiều.

Hạng B2
9/5/12
220
25
28
39
KHOAVAN nói:
Em này động cơ của SUB.
Bạn nên test thử BRZ sẽ chất hơn nhiều.

BRZ em chưa có dịp test, nhưng 2 con y chang thì em nghĩ khác biệt ko nhìu. Nếu bác hay đọc Top Gear thì sẽ thấy nó đánh gia 86 cao hơn BRZ :D:D:D

thích nhất là bộ aero kit của em nó, bực cái là phải mua bản GTS thì mới gắn đc cái body kit và thời gian chờ ko phải ít, 6 tháng. 86 đc bán hết sạch trong vòng 2 tuần đầu tiên và cái waiting list của nó càng lúc càng dài. Tính ra mất đến $47 cho phiên bản GTS + bodykit và thời gian chờ đến 6 tháng, em sẽ mua WRX STI hiện đang on sale cho con demo tầm $55k thôi

bộ body kit của em nó đây

Hạng B2
9/5/12
220
25
28
39
thanhap nói:
Nội thật tệ quá

một khi đã mê sport car thì nội thất ko quan trong, như em đã nói mua em này xong về làm lại bên trong, vì thế ko cần mua phiên bản GTS, GT đủ rồi. Xong cứ thế về độ lại dàn loa với mấy cái gauges

Hạng B2
18/6/09
145
788
93
giá drive away là bao nhiêu vậy bác ? thằng toyota nó hứa gửi brochure cho em mà đợi hoài k thấy ? Em thấy cái engine nay co vẻ similar với thằng Celica , không biết chạy có hơn Aurion k ?

Hạng C
23/7/09
551
1
18
40
Nội thất xe này thì các bác có lấy về tha hồ độ thêm ko sợ tiếc gì cả.đầu DVD dàn âm thanh vào là chuẩn.Do xe thể theo nên thường nội thất sẽ nghèo nàn hơn xe du lịch mà các bác :D
Quan trọng là trái tim của em nó kìa.động cơ mạnh mẽ sướng cả người khi vận hành
vài bữa nữa bên em có trưng bài xe.bác nào rãnh mời ghé qua xem