Tags
xc60
Hạng C
12/4/13
832
11.155
93
Có lão nào đang đi con XC 60 nhâp Thuỵ Điển màu đỏ hoặc trắng muốn bán lại kg ạh!

• Like
Reactions: Kienre
Tập Lái
13/5/10
34
0
6
Giờ mà đặt xc60 thì bao giờ mới có xe hả các cụ? Em cũng đang máu em này

Hạng C
12/4/13
832
11.155
93
Giờ mà đặt xc60 thì bao giờ mới có xe hả các cụ? Em cũng đang máu em này
đúng là tiền nào của đó, bữa nôm đuoc em nhập TĐ thì kg có gì để chê cả! Nhìn dàn ghế kg cũng chảy ke rồi! Qua tết mơi có xe lao

Hạng B1
17/6/19
52
51
21
48
báo cáo anh em, mình vừa làm chuyến roadtrip Hanoi-Danang-Hanoi, cả chuyến là 1850km, trong đó 1600km là tuyến HN-ĐN-HN còn lại là loanh quanh Đà Nẵng, Bà Nà Hill, Hội An, Đèo Hải Vân. Chỉ số là 7,6l/100km.
Cảm giác lái thật sự thích, xe chạy ổn định, cách âm tốt, vượt/Vọt đáp ứng rất nhanh. Chạy vào Cao Tốc thì nhàn quá đâm ra buồn ngủ (em phải bật nhạc to cho con bé con nó quẩy)

các chế độ ăn toàn thì miễn chê, mang lại cảm giác an tâm cho người lái.
Nhược điểm bản Malay là điều hoà ko mát sâu như xe Nhật
Nhược điểm thứ 2 là vì nhàn quá nên gần như 3/4 quãng đường em cầm vô lăng bằng 1 tay phải, bệ tì tay quá thấp so với vô lăng nên tay phải rất mỏi.
Còn lại ăn uống thì như trong hình. Bác nào còn lăn tăn thì xem xong chốt luôn còn kịp.

Cảm nhận Volvo XC60 T6 đời 2018 sau thời gian sử dụng

Hạng B1
21/3/13
67
88
33
56
Saigon
Trước hết chúc mừng bác @khongthem đã có một kỳ nghỉ vui vẻ bên gia đình.

Với chặng đường gần 1.850km trong khoảng thời gian 40h55' chắc cũng đủ để mọi driver có được nhiều cảm nhận chính xác về xe. Mình đặc biệt ấn tượng với mức "tửu lượng" thấp 7.6 l/100km của chiến mã bác cỡi. Mức tiêu hao nhiên liệu phụ thuộc vào rất nhiều điều kiện, thông thường các hãng đều đưa ra con số trung bình, nhưng thực tế ít có xe nào đạt trị số đó, thường hơi cao hơn chút. XC60 2019 theo thông báo của hãng trung bình là 7,7 l/100km (hình kèm), không khéo xe bác "cần phải đi bão hành gấp đó";):p:D.

Mình hoàn toàn đồng ý với bác về cả điểm cộng và trừ của xe trong bài. Cảm ơn bài review của bác.
P/S: nhạc to quá không tốt cho thính lực trẻ em bác ơi!

• Like
Reactions: khongthem and LT211
Tập Lái
13/7/15
27
14
3
báo cáo anh em, mình vừa làm chuyến roadtrip Hanoi-Danang-Hanoi, cả chuyến là 1850km, trong đó 1600km là tuyến HN-ĐN-HN còn lại là loanh quanh Đà Nẵng, Bà Nà Hill, Hội An, Đèo Hải Vân. Chỉ số là 7,6l/100km.
Cảm giác lái thật sự thích, xe chạy ổn định, cách âm tốt, vượt/Vọt đáp ứng rất nhanh. Chạy vào Cao Tốc thì nhàn quá đâm ra buồn ngủ (em phải bật nhạc to cho con bé con nó quẩy)

các chế độ ăn toàn thì miễn chê, mang lại cảm giác an tâm cho người lái.
Nhược điểm bản Malay là điều hoà ko mát sâu như xe Nhật
Nhược điểm thứ 2 là vì nhàn quá nên gần như 3/4 quãng đường em cầm vô lăng bằng 1 tay phải, bệ tì tay quá thấp so với vô lăng nên tay phải rất mỏi.
Còn lại ăn uống thì như trong hình. Bác nào còn lăn tăn thì xem xong chốt luôn còn kịp.

View attachment 2017491
Hoá ra là bác Quế kaka

• Like
Reactions: khongthem
Hạng B1
17/6/19
52
51
21
48
Trước hết chúc mừng bác @khongthem đã có một kỳ nghỉ vui vẻ bên gia đình.

Với chặng đường gần 1.850km trong khoảng thời gian 40h55' chắc cũng đủ để mọi driver có được nhiều cảm nhận chính xác về xe. Mình đặc biệt ấn tượng với mức "tửu lượng" thấp 7.6 l/100km của chiến mã bác cỡi. Mức tiêu hao nhiên liệu phụ thuộc vào rất nhiều điều kiện, thông thường các hãng đều đưa ra con số trung bình, nhưng thực tế ít có xe nào đạt trị số đó, thường hơi cao hơn chút. XC60 2019 theo thông báo của hãng trung bình là 7,7 l/100km (hình kèm), không khéo xe bác "cần phải đi bão hành gấp đó";):p:D.

Mình hoàn toàn đồng ý với bác về cả điểm cộng và trừ của xe trong bài. Cảm ơn bài review của bác.
View attachment 2017604
P/S: nhạc to quá không tốt cho thính lực trẻ em bác ơi!

thanks bác Jambond, mình cũng chỉ bật nhạc to to chút và bài ưa thích của cô con gái thôi.

về chuyện ăn uống của em nó thì mình thực sự hài lòng, chuyến HN-DN em ý chỉ hết có 7l/100km thôi bác ạ

• Like
Reactions: LT211 and Jambond