Tags
xc60
Tập Lái
20/9/16
12
9
6
45
Tabao có hết luôn, em đg đặt loa B&W (theo như tìm hiểu là plug-in luôn ko phải độ dây gì cả), chắn bùn cho 4 bánh (Volvo bán 6,5tr) miếng dán bảo vệ màn hình hiện thị 12inch, miếng dán bảo vệ màn hình Sensus (ở đây có sẵn). Ngoài ra đang phân vân cái Android Interface (plug-in ko cần độ gì cả) nó biến màn hình Sensus thành cái Android Tablet luôn (cần cục phát wifi để sử dụng) nhưng vẫn giữ nguyên cái màn Sensus (tức là 2 chế độ hiển thị, 1 Sensus, 1 Android)

Ngoài ra, Volvo khuyến cáo ko nên dán film chống nhiệt kính lái, sợ ảnh hưởng tới hệ thống Radar của xe.
Kính lái phải dán chứ đi trời này sao chịu dc bác, lúc dán bọn nó sẽ ko dán đè lên phần radar đâu, mà chỉ có dán Vkool là film kim loại thì mới ảnh hưởng thôi, bác dán 3M Cristineline gì đó cho đẹp.

Hạng B1
17/6/19
52
51
21
48
Kính lái phải dán chứ đi trời này sao chịu dc bác, lúc dán bọn nó sẽ ko dán đè lên phần radar đâu, mà chỉ có dán Vkool là film kim loại thì mới ảnh hưởng thôi, bác dán 3M Cristineline gì đó cho đẹp.

Ko phải dán đè lên (mà có muốn đè lên ko được vì nó dán phái trong) mà trên cái film cách nhiệt nó có thuỷ ngân (hay đại loại 1 chất gì đấy) nó làm nhiễu hệ thống bắt sóng phản hồi của Radar.

Đúng là nóng lắm bác ạ, mặt táp lô để ngoài trời đỗ dưới bóng cây mà vào xe còn không chịu được (em đang đặt mua thảm mặt taplo cho đỡ)

Em sẽ nghiên cứu film 3M xem thế nào.

Tập Lái
20/9/16
12
9
6
45
Ko phải dán đè lên (mà có muốn đè lên ko được vì nó dán phái trong) mà trên cái film cách nhiệt nó có thuỷ ngân (hay đại loại 1 chất gì đấy) nó làm nhiễu hệ thống bắt sóng phản hồi của Radar.

Đúng là nóng lắm bác ạ, mặt táp lô để ngoài trời đỗ dưới bóng cây mà vào xe còn không chịu được (em đang đặt mua thảm mặt taplo cho đỡ)

Em sẽ nghiên cứu film 3M xem thế nào.
Khi nào loa bác order về và lên xe thì cập nhật cho anh em được xem với nhé ! Em cũng là fan độ xe đây :)

Hạng B1
21/3/13
67
88
33
56
Saigon
TNgoài ra đang phân vân cái Android Interface (plug-in ko cần độ gì cả) nó biến màn hình Sensus thành cái Android Tablet luôn (cần cục phát wifi để sử dụng) nhưng vẫn giữ nguyên cái màn Sensus (tức là 2 chế độ hiển thị, 1 Sensus, 1 Android)

Ngoài ra, Volvo khuyến cáo ko nên dán film chống nhiệt kính lái, sợ ảnh hưởng tới hệ thống Radar của xe.
Mấy năm trước mua xe về, độ thêm gần 100 chai nữa. Cứ tưởng mua Volvo full opt khỏi độ, bác đưa tin này làm mình "hụt hẫn" quá. Công nhận bác "máu" hơn mình nữa. Cho xin cái link đi bác, "tiếp tục cuộc chơi" .

Hạng B1
17/6/19
52
51
21
48
Mấy năm trước mua xe về, độ thêm gần 100 chai nữa. Cứ tưởng mua Volvo full opt khỏi độ, bác đưa tin này làm mình "hụt hẫn" quá. Công nhận bác "máu" hơn mình nữa. Cho xin cái link đi bác, "tiếp tục cuộc chơi" .

Bác muốn độ cái gì nữa em tìm link cho ?

Hạng C
11/2/08
576
715
93
@trungtranq7
Bác chia sẻ kinh nghiệm lắp android interface và đánh giá sau mấy tháng sử dụng cho anh em tham khảo nha

Hạng B1
17/6/19
52
51
21
48
@trungtranq7
Bác chia sẻ kinh nghiệm lắp android interface và đánh giá sau mấy tháng sử dụng cho anh em tham khảo nha

Em chưa lắp, đg tính lắp nhưng cũng phân vân vì phải tháo toàn bộ mặt taplo ra. Mí lại chưa tìm được shop nào trên Tabao rate nó cao bán cái này cả. Hanoi có bộ này rồi nhưng giá 15tr nên em thấy cũng mặn quá :)

Hạng C
11/2/08
576
715
93
A Jambond rảnh hôm nào giao lưu, nhóm bên này có 3 xc90 đang định cáp kéo nhậu với lão Nghĩa trong hãng

Hạng B1
21/3/13
67
88
33
56
Saigon
@khongthem: cái Android Interface, nhưng nghe bác nói phải thay, độ dây gì đó nên mình cũng sợ mất "gin" xe mới. Thật tình, cũng thấy tiếc cho cái màng sensus to đùng mà xài không được nhiều. Hôm trước mình có mail cho support của Volvo đề nghị thêm tính năng duyệt file nhạc theo folder trong các firmware sau, nhưng update 2 lần rồi chưa thấy thay đổi.

@minhbia: ban đầu cũng định mua XC90, nhưng khi seo Volvo lái chiếc XC90 vô gara nhà xong nó chật cứng, đầu đuôi còn hở 1cm nên mình đổi qua XC60. Mình ở SG, mong được giao lưu trao đổi kinh nghiệm với các bác.

Chúc cả nhà ngày cuối tuần vui vẻ bên gia đình và "tuấn mã" yêu.