Hạng C
25/2/14
575
995
93
Thành phố Hồ Chí Minh
T7 này em định tụ tập bạn bè kiếm hơi biển đâu đó gần SG, sáng đi tối về, nên định là loanh quanh BR-VT thôi. Em ít đi chơi xa nên xin lời khuyên của các bác về địa điểm ăn uống, bãi tắm đẹp và càng ít đông càng tốt.
Nếu BR-VT không có thì nhích lên tí Lagi cũng được ạ. Em tính đi Cocobeach camp nhưng 22/8 họ kín chỗ rồi nên đành thôi.
Cảm ơn các bác nhiều.

Hạng B2
20/3/15
131
84
28
Biên Hòa
Em ít kinh nghiệm nhưng cũng xin chen chân vào( tại em ở BH hay bắn xuống VT đổi gió).
- Ăn uống thì em đảm bảo vs bác cứ bắt thẳng ra vựa cuối bãi trước ( cách bãi sau 7km nếu đi trong tp, còn ven biển trên 10km) tên nhà hàng là Thành Phát nhé. Bình dân lắm.
- resort thì cứ vào paradise bác a ngoài VT chỉ có chỗ đó ko nối liền bãi vs bên kia nên chắc cũng sạch phần nào. ( nhớ đường vô bãi sau 40/40 thôi nha , xxx bắn liên tục hàng ngày ạ.)

• Like
Reactions: phamminh1808
Hạng F
13/9/07
6.539
2.783
113
otosaigon.com
T7 này em định tụ tập bạn bè kiếm hơi biển đâu đó gần SG, sáng đi tối về, nên định là loanh quanh BR-VT thôi. Em ít đi chơi xa nên xin lời khuyên của các bác về địa điểm ăn uống, bãi tắm đẹp và càng ít đông càng tốt.
Nếu BR-VT không có thì nhích lên tí Lagi cũng được ạ. Em tính đi Cocobeach camp nhưng 22/8 họ kín chỗ rồi nên đành thôi.
Cảm ơn các bác nhiều.

Bác vào bãi tắm Tam Ngư, cách chợ Phước Hải 200m. Vé vào bãi 30k/người. Giá này là tốt nhất nếu so với dịch vụ mà họ cung cấp. Gần đó có bãi Kawasami, cũng 30k/người, nhưng WC và buồng tắm xuống cấp trầm trọng.

Giá cả ăn uống trong Tam Ngư cũng phải chăng. Du khách được phép mang đồ ăn, thức uống vào bãi dùng mà ko bị cấm hoặc nhân viên có thái độ kỳ thị, khó chịu.

Bên trong bãi Tam Ngư có mấy Bungalow mới xây, đẹp tiện nghi, giá cả hơi cứng, nhưng có thể thương lượng. Muốn rẻ và bình dân thì đối diện với Tam Ngư (bên kia đường) có rất nhiều nhà nghỉ, ks bình dân 200-220k/phòng lạnh/đêm.

Hạng B1
14/4/15
50
28
8
36
Thành Phát thì thôi ra Gành Hào còn hơn, mắc hơn chút mà 2 bên là 2 đẳng cấp khác biệt

• Like
Hạng C
25/2/14
575
995
93
Thành phố Hồ Chí Minh
Cảm ơn các bác, em đã ghi chú tất cả lời tư vấn để lựa chọn, và em vẫn đợi các bác khác cho lời khuyên ạ
ý kiến cá nhân thì em thích đi ra ngoại thành ven biển cho mát, cảnh đẹp và đỡ xô bồ ạ.

4x6 confirmed
Hạng D
2/9/08
2.187
1.701
113
Cảm ơn các bác, em đã ghi chú tất cả lời tư vấn để lựa chọn, và em vẫn đợi các bác khác cho lời khuyên ạ
ý kiến cá nhân thì em thích đi ra ngoại thành ven biển cho mát, cảnh đẹp và đỡ xô bồ ạ.

Nếu máu và chuẩn bị tốt, bác nên ra đây...
Mình ra hoài, thực phẩm vừa làm sẵn ở nhà vừa mua thêm ở chợ Phước Hải, bếp than, bia, thùng đá ướp lạnh, nước chấm, võng v.v...thậ đầy đủ là rất OK.
Ko phải tiếc tiền, nhưng ra đây rất cảm giác, chỉ nhà mình với thiên nhiên, tắm biển, gió thổi, tiếng sóng, bãi cát, rừng dương rì rào...đủ cả!
https://www.otosaigon.com/threads/diem-picnic-gia-dinh-hoac-nhom-ban-ven-bien.8593847/

• Like