Hạng D
27/5/13
1.526
1.911
113
:3dngacnhien: tới đây cũng chưa thấy chịch ??? Mấy bác tự sướng thông nòng ah ??

Hạng D
19/11/11
2.885
200
63
39
tân bình,tpHCM
Các bác cho em hỏi chút em cần thuê xe chạy từ los-sanfransisco
1-thuê xe tự lái như sedona hay sienna thì thuê của hãng nào em search ko ra
2-sim thì nên mua loại nào 1 tháng và xài internet thoải mái,viẹt nam có bán ko ạ?
3- bảo hiểm khi đi mỹ tự túc cần mua loại nào phòng sự cố khi du lịch
tks các bác

Hạng B2
27/7/07
127
561
93
53
2-sim thì nên mua loại nào 1 tháng và xài internet thoải mái,viẹt nam có bán ko ạ?
tks các bác
1- Em không biết vì trước giờ chỉ toàn thuê sedan của Hertz
2 - Rất nhiều, nhà mạng lớn nhỏ đều có (bác có thể mua theo dung lượng (vd 40 $ cho 5Gb tốc độ cao 4g, hết 5Gb thì về 3g....) . Ở VN: có , bác search CT simcard hoặc em có thể cho bác mượn sim của em.
3 - AIG gói standard được rồi

Tập Lái
6/12/05
24
2
3
tks các bác
Không biết bác đi chưa :)
1. Bác thuê Van Nissan chẳng hạn, hãng nào cũng có xe 7 hay 9 chỗ cho thuê, giá cao hơn sedan.
2. Bác mua của CT sim, search trên Facebook là có ạ. Em mua sim giá hơn 1tr, dùng data thoải mái, gọi điện về VN số máy bàn miễn phí
3. Em mua bảo hiểm giá khoảng 600-700k cho 15 ngày.

• Like
Reactions: CNC
Hạng B1
26/4/07
82
69
18
Bác thuê mắc quá, tôi thuê 21 ngày tất cả chỉ mất khoảng 1200 USD (bao gồm bh mọi RR)...Kinh nghiệm khảo giá thuê nát bét trên Web tôi thấy tốt nhất nhờ người nhà dùng thẻ Costco book xe dùm tại sân bay, nên plan trước book sẽ rẽ, khi ta đến nhào lên xe shuttle ra car rental center lượm xe trả xèng rùi vi vu. Các anh nên mua full bảo hiểm vì không nên để một rủi ro nào lại trên nước Mỹ. Lưu ý BH các bang khác nhau, CA thì tầm 19 usd/ngày, NY 47 USD/ngày, VA 30 USD/ngày và không nên thuê xe mỹ, nó uống xăng kinh dị. Tôi đi 21 ngày với 5000 km với chi phí xăng hầu như hạt rất dẽ vì toàn speed 100-130. Tôi đi Kia Optoma đi từ San Diego lên Las vegas 490kmx2 đi về chưa hết bình xăng

Chỉnh sửa cuối: