Hạng D
25/2/05
1.377
14.443
113
سايغون
Chào cả nhà, em đang chuẩn bị rước 1 em Ex GP 2013 về sau khi đã tiến em sirius với5 năm đời sinh viên chung sống . Một vài dòng về tâm trạng cuồng si của em lúc này đối với em Ex tuyệt vời.
Cảm xúc lâng lâng khi chuẩn bị rước em Ex GP 2013

Em chọn EX GP 2013 đơn giản vì nó khác biệt, riêng chữ GP cũng đã làm nó khác biệt với các dòng khác rồi chứ đừng nói đến những đặc điểm đậm chất xe đua của em nó như Mono Shock, bánh lớn (Bo cua là khỏi phải bàn luôn), 2 đĩa. Còn hộp số 5 cấp của cục máy 135cc với 2 càng thì các bác cũng biết hết rồi đó.

Em mua con xe này nhiều bác khen, nhiều bác nói tem chưa có mạnh nhưng các để ý xem tem theo tone trắng xanh như các mẫu airbrush FIAT đều trắng nhiều hơn xanh mà vẫn đẹp chói loá đấy thôi, thêm cái nữa thì đã bỏ tiền ra mua xe thì phải là con đời mới nhất. Hê hê:*

Em chọn Ex GP2013 đơn giản vì em muốn có sự khác biệt với 1 loạt các em Ex xanh xanh khácđang chạy ầm ầm ngoài đường. Một trong những điểm khác mà em thích thú ở em này là quả yên xe còn có chữ GPkhiến em có cảm giác như đang điều khiển chiếc YZR-M1 thần thoại vại. hê hê. Thế đấy, với em cứ có 1 điểm khác thôi là em thấy nó đặc biệt hơn rất nhiều rồi. Tuy rằng máy móc, động cơ thì vẫn như cũ ( động cơ 4 thì xi-lanh đơn dung tích 135 phân khối làm mát bằng dung dịch, công suất 12 mã lực tại vòng tua máy 8.500 vòng/phút, mô-men xoắn cực đại 12 Nm tại 6.000 vòng/phút. Côn tay cùng hộp số 5 cấp.) nhưng được cái tem GP mới hoàn toàn.

Cũng lập topic hỏi han về mẫu GP 2012 với 2013, em thấy có nhiều bác vẫn mê đắm và chung tình với mẫu 2012 hơn, nhưng cá nhân em thì vẫn ham mê của lạ, cái gì mới, đặc biệt hơn thì thích hơn nên bản 2013 vẫn là sự lựa chọn cuối cùng của em.

Thêm một phần nữa tuy hơn mê tín một tí, em thuộc mạng mộc, với màu chủ đạo là xanh dương và trắng thì sẽ tốt cho em, tránh được tai nạn và làm ăn được (Cái này u em nói các bác ạ, em cũng không tin lắm nhưng có kiêng thì có lành nhỉ :d).

Nói chung là các bác có thể nói em cuồng thái quá, nhưng mà đã thích rồi thì xúc thôi các bác ạ, 40 triệu cộng trừ cũng nhiêu đó, cày cuốc mấy năm trời giờ phải thỏa niềm đam mê thôi.
Em chỉ viết để thỏa lòng mình khi sắp rinh được chiếc xe ưng ý về nhà, mong các bác đừng gạch đá tội nghiệp.
Em cảm ơn mấy bác

Hạng B2
14/10/11
107
11
18
Đẹp quá, chúc mừng bác. Nhưng e là người hoài cổ vẫn thích mẫu 2010 hơn :D

Hạng D
13/1/12
2.667
90.937
113
Xẹ đẹp , em thì đang chờ con này ra và "xúc" , chạy em này nhìn cho giống "cớp":D

Tập Lái
10/9/13
6
0
0
em này đẹp quá ,mình thích màu trắng nhiều hơn màu xanh dương ,nhìn xe thanh thoát hơn nhiều ! chúc mừng bạn có con xe ưng ý nhé !

Tập Lái
4/6/13
13
3
3
kyo2907 nói:
Cứ tưởng xe màu xanh lá chứ, tiếng dọng nồi có giảm bớt không chú?
Xe này đẹp hơn xanh lá, theo ý mình là vậy. Mạnh mẽ và thể thao hơn nhiều