Hạng C
16/4/14
699
1.066
93
Sài Gòn
T
Có cái gọi là "cấm vượt trên cầu" ? :eek:

Theo khoản 5, Điều 14 luật Giao thông đường bộ:
5. Cấm vượt xe khi có một trong các trường hợp sau đậy:
a) Không bảo đảm các điều kiện quy định tại khoản 2 Điều này;
b) Trên cầu hẹp cá một làn xe;
c) Dưới gầm cầu vượt, đường vòng, đầu dốc và các vị trí khác cá tầm nhìn hạn chế;
d) Nơi đường giao nhau, đường bộ giao cắt đường sắt;
đ) Khi điều kiện thời tiết hoặc đường không bảo đảm an toàn cho việc vượt;
e) Xe ưu tiên đang phát tín hiệu ưu tiên đi làm nhiệm vụ.
Tình huống và vạch kẻ đường CLIP trên thì không được vượt...... Nhưng bác KK thích vượt thì sao nào hahahahahahahahahahahahahha
 
Hạng D
13/11/15
1.583
3.482
113
Biển "gân xanh" và "Biển máu" thì em thua hay gặp xe nào cắm "cờ máu" thì em cũng nhường cho nó luôn
a4.jpg
 
  • Like
Reactions: hoangthienle