Tập Lái
21/8/15
41
12
8
42
Em đang tìm mua camera hành trình cho vợ 2, lướt trên web của vietmap thấy bên đó có con camera hành trình vietmap K9 pro với các tính năng độc đáo quá các bác, cảnh báo được các biển báo giao thông luôn, báo qua cầu, trạm thu phí...Em hay đi đêm đường tỉnh, đang đi nhanh hay qua mấy cái cầu nhỏ nhỏ, có báo qua cầu này hay phết, xem video mà thấy ham quá, có bác nào đang xài chưa review cho em chút ạ.

Các bác xem thêm nè vietmap K9 pro

• Like
Reactions: Matnaden09
Tập Lái
21/8/15
41
12
8
42
Con này giống webvision S8, mới hỏi Vietmap thì thấy báo chưa có hàng.
Giá bằng X9 thì ngon lành cành đào.
Em cũng có tìm hiểu, nhưng thấy con webvision S8 không nhiều chức năng như con này bác à, con này của VietMap cảnh báo nhiều cái có ích phết cho lái xe, có thể VietMap là công ty bản đồ nên họ có nhiều dữ liệu để đưa vào máy này.

Tập Lái
21/8/15
41
12
8
42
Con này giống con K8 bên e đang phân phối ạ.

Con K8 này không có các tính năng cảnh báo thông tin nhiều như con K9 Pro của VietMap bác ạ, bác xem hết Video K9 pro sẽ biết rõ, em tìm hiểu kỹ rồi và quyết định cưới K9 pro cho vợ 2 của em.

Camera hành trình WEBVISION S8 ghi hình với độ phân giải 2K, cảm biến ma trận ghi hình cực rõ ban ngày, ban đêm, lấy nét biển số, ghi hình với thông tin tọa độ, bản đồ, tốc độ. Ngoài ra WEBVISION S8 còn có tính năng độc đáo cảnh báo thông tin giao thông bằng giọng nói mà không loại camera hành trình nào khác trên thị trường có được ( Cảnh báo biển báo tốc độ, cảnh báo lấn làn , cảnh báo mệt mỏi , Cảnh báo vào và ra khỏi khu dân cư ....)

⭐️Camera hành trình WEBVISION S8-GPS 2K: http://goo.gl/HzM9LW

Youtube : https://www.youtube.com/watch?v=lj7WHvRtolQ&list=PLVDkCZHcIB7_rnHuo_zLyAGNPVEAZ32tq

Những tính năng hỗ trợ lái xe tân tiến, an toàn ADAS ( Advanced Driver Assistance System) đều được tính hợp trên Camera hành trình thông minh WEBVISION S8-GPS 2K như :

– Cảnh báo lấn làn đường – Lane Departure Warning System (LWDS)
– Nhắc bật đèn pha khi trời tối – Headlight Warning
– Nhắc nhở mệt mỏi, buồn ngủ khi lái xe ( nhắc nhở tài xế sau một khoảng thời gian lái xe nhất định )
– Cảnh báo quá tốc độ ( người dùng tự cài đặt những định mức trong khoảng 60Km-140km/h)
– Cảnh báo biển báo tốc độ giới hạn => Phát hiện tọa độ các điểm tương ứng tốc độ cho phép => Thông báo cho người dùng biết việc vi phạm tốc độ theo cung đường

Một số chức năng sắp cập nhật

- Thông báo qua cầu/ qua hầm
- Thông báo sắp đến trạm thu phí
- Cảnh báo vào và ra khỏi khu dân cư
- Thông báo Giao Nhau Với Đường Sắt Có Rào Chắn
- Thông báo Giao Nhau Với Đường Sắt Không Có Rào Chắn
- Thông báo Chỗ Ngoặt Nguy Hiểm
..........................................................................
( Và một số thông tin cảnh báo giao thông quan trọng khác )

=> Áp dụng trên toàn quốc 63 tỉnh thành ( với bản quyền công nghệ từ NAVITEL được cập nhật thường xuyên ).

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
28/11/15
7
26
3
39
Mấy cái tính năng cảnh báo chỉ được vài ngày là chán tắt hết đi thôi. Thằng anh trai em chuyên đi test cam hành trình cho các hãng. Cứ mỗi tuần lại ra xe của em để tháo tháo, lắp lắp. Em chẳng còn lạ gì mấy chức năng này.
1) Cảnh báo tốc độ: Ngày xưa, khi mà cao tốc tối đa cho 80 km/h thì chức năng này còn phù hợp cho mấy bác có tính cẩn thận sợ đi quá tốc độ khi xuống dốc. Nhưng kể từ ngày đường cao tốc cho tăng tốc độ tối đa lên 90, 100, 120 thì chức năng này coi như vứt đi. Vì giờ biết cài đặt tốc độ cảnh báo là bao nhiêu bây giờ ? Chả lẽ vẫn để 80 ? Thế thì lúc nào đi qua cao tốc 100, 120 thì lại phải cài đặt lại ? Đấy là chưa kể GPS của came hành trình không hề chính xác. Sai số ít nhất cũng 5 km mà nhiều là 10 km. Trừ mấy loại của Âu, Mỹ, Úc, Hàn Quốc thì còn chính xác và nhanh một chút.
2) Cảnh báo làn, chướng ngại vật: Cũng tương tự như cảnh báo tốc độ. Chỉ phù hợp với đường cao tốc. Chạy trong thành phố nó kêu liên tùng tục váng hết cả đầu. Mà chả lẽ cứ ra đường cao tốc lại phải dừng xe để bật lên. Tắt luôn đi cho lành.
3) Cảnh báo biển giao thông, phà, đường..... cảnh báo phà, đường thì với em không quan trọng. Còn cảnh báo biển giao thông thì em thấy cam hành trình ko chính xác. Vì như đã nói ở trên, GPS của cam không bao giờ chuẩn được. Hôm trời nắng thì lên rất nhanh, đến hôm trời âm u hay mưa thì sai lệch cũng nhiều. Tốt nhất là cứ mắt thường nhìn cho chắc, rèn luyện thói quen nhìn đường, nhìn biển là tốt nhất. Chứ cứ dựa vào mấy con dẫn đường với cam hành trình thì chết toi có ngày. Cam hành trình tốt nhất là chỉ để quay thôi. Còn dẫn đường tốt nhất cũng chỉ cần dẫn đường. Mỗi thằng một việc, cứ cái gì đa nhiệm là cuối cùng hoạt động không ổn định.
Vấn đề này cũng được bàn nhiều. Bác nào thích thì vào lại mấy topic cũ mà tham khảo lại:
https://www.otosaigon.com/threads/vietmap-c005.8697806/

Tập Lái
21/8/15
41
12
8
42
Mấy cái tính năng cảnh báo chỉ được vài ngày là chán tắt hết đi thôi. Thằng anh trai em chuyên đi test cam hành trình cho các hãng. Cứ mỗi tuần lại ra xe của em để tháo tháo, lắp lắp. Em chẳng còn lạ gì mấy chức năng này.
1) Cảnh báo tốc độ: Ngày xưa, khi mà cao tốc tối đa cho 80 km/h thì chức năng này còn phù hợp cho mấy bác có tính cẩn thận sợ đi quá tốc độ khi xuống dốc. Nhưng kể từ ngày đường cao tốc cho tăng tốc độ tối đa lên 90, 100, 120 thì chức năng này coi như vứt đi. Vì giờ biết cài đặt tốc độ cảnh báo là bao nhiêu bây giờ ? Chả lẽ vẫn để 80 ? Thế thì lúc nào đi qua cao tốc 100, 120 thì lại phải cài đặt lại ? Đấy là chưa kể GPS của came hành trình không hề chính xác. Sai số ít nhất cũng 5 km mà nhiều là 10 km. Trừ mấy loại của Âu, Mỹ, Úc, Hàn Quốc thì còn chính xác và nhanh một chút.
2) Cảnh báo làn, chướng ngại vật: Cũng tương tự như cảnh báo tốc độ. Chỉ phù hợp với đường cao tốc. Chạy trong thành phố nó kêu liên tùng tục váng hết cả đầu. Mà chả lẽ cứ ra đường cao tốc lại phải dừng xe để bật lên. Tắt luôn đi cho lành.
3) Cảnh báo biển giao thông, phà, đường..... cảnh báo phà, đường thì với em không quan trọng. Còn cảnh báo biển giao thông thì em thấy cam hành trình ko chính xác. Vì như đã nói ở trên, GPS của cam không bao giờ chuẩn được. Hôm trời nắng thì lên rất nhanh, đến hôm trời âm u hay mưa thì sai lệch cũng nhiều. Tốt nhất là cứ mắt thường nhìn cho chắc, rèn luyện thói quen nhìn đường, nhìn biển là tốt nhất. Chứ cứ dựa vào mấy con dẫn đường với cam hành trình thì chết toi có ngày. Cam hành trình tốt nhất là chỉ để quay thôi. Còn dẫn đường tốt nhất cũng chỉ cần dẫn đường. Mỗi thằng một việc, cứ cái gì đa nhiệm là cuối cùng hoạt động không ổn định.
Vấn đề này cũng được bàn nhiều. Bác nào thích thì vào lại mấy topic cũ mà tham khảo lại:
https://www.otosaigon.com/threads/vietmap-c005.8697806/

Vậy là bác chưa xem cái video của VietMap K9 Pro trong topic của em rồi, camera này nó không phải cảnh báo theo dữ liệu mình set up sẳn như bác nói, mà nó cảnh báo theo dữ liệu thực tế trên đường, ví dụ đến biển 60km/h nó báo 60km/h, đến biển 80km/h nó báo 80km/h, hoặc vào và ra khu dân cư nó sẽ báo, trước khi qua cầu nó sẽ báo, trước khi đến khu vực thường xuyên kiểm tra tốc độ nó sẽ báo...vv.. và dữ liệu này là dữ liệu do công ty bản đồ VietMap họ đi thu thập thực tế và có cập nhật. Bác nên xem video của em đi, em đang chờ VietMap bán con này là lượm ngay đây

Tập Lái
28/11/15
7
26
3
39
Vậy là bác chưa xem cái video của VietMap K9 Pro trong topic của em rồi, camera này nó không phải cảnh báo theo dữ liệu mình set up sẳn như bác nói, mà nó cảnh báo theo dữ liệu thực tế trên đường, ví dụ đến biển 60km/h nó báo 60km/h, đến biển 80km/h nó báo 80km/h, hoặc vào và ra khu dân cư nó sẽ báo, trước khi qua cầu nó sẽ báo, trước khi đến khu vực thường xuyên kiểm tra tốc độ nó sẽ báo...vv.. và dữ liệu này là dữ liệu do công ty bản đồ VietMap họ đi thu thập thực tế và có cập nhật. Bác nên xem video của em đi, em đang chờ VietMap bán con này là lượm ngay đây
Mời bác đọc kĩ cái topic về con C005 mà em đưa link ở trên. Em cũng thường xuyên tham gia thảo luận trên facebook thì thấy các bác tài kêu phần mềm vietmap lắm. Ko chính xác, ko đúng. Nhất là sau vụ sửa luật giao thông, thay đổi tốc độ giới hạn mấy tháng trước. Bản thân các phần mềm vietmap đã ko chính xác mà em nghĩ nguyên nhân chính là hệ thống của vietmap ko cập nhật kịp thời với luật thay đổi liên tục.
Thế nên tốc độ tối đa tốt nhất là dựa vào bản thân người tài xế thôi ạ. Thiết bị hỗ trợ nó chỉ là một phần thôi. Còn nếu dựa vào thiết bị hỗ trợ thì ở Vn chỉ có toi. Bản thân em thì em tắt béng mấy cái chức năng đó đi.
Em thích một con cam hành trình quay nét, hoạt động tin cậy, ổn định, có thương hiệu. Thương hiệu từ Châu Âu hoặc Mỹ là tốt nhất, không thì Hàn quốc, Đài Loan cũng được rồi. Mấy bác chưa có, chưa dùng thì cứ bị hấp dẫn bởi những tính năng nghe quảng cáo thì hấp dẫn, nhưng cuối cùng chả dùng được. Cài cam hành trình tầm 5,6 tháng thì mình cũng quên nó đi. Xong đùng một cái có sự cố, mở ra. Cam tàu chết từ bao giờ không biết. Thế là tiền mất, tật mang. Tốt nhất cứ mua một con có thương hiệu cho lành.