Hạng D
21/10/14
4.304
7.150
113
Vung Tau
Thân chào các bác, hiện em đang bị 1 vấn đề rất khó chịu từ hồi lắp cam lùi là nó hay bị nhiễu khi mình vừa lùi vừa bật xi nhan hay đèn khẩn cấp. Em ban đầu nghĩ do nó lấy nguồn từ bóng đèn lùi nên nó bị nhiễu do xi nhan và đèn lùi lấy chung 1 nguồn. Em đã tách ra bằng cách đấu 1 relay để lấy tín hiệu lùi từ đèn lùi và mở nguồn nuôi camera bằng điện đi thẳng từ ắc quy ra. Kết quả nó chỉ đỡ nhiễu hơn chứ không hết. Nguồn nuôi camera thì em lấy mát từ sườn xe chứ không dùng chung mát với bóng đèn lùi. Em cũng thử mắc song song 1 tụ 12V 1000uF cho camera cũng không hết nhiễu[BCOLOR=#fcfcff]:([/BCOLOR]. Em rất mong có bác nào biết cách khắc phục lỗi này thì chỉ em với, em rất cảm ơn. Đây là hình nó nhiễu khi bật xi nhan:
Bác có dùng Led tàu thay vào đèn lùi hay đèn xi nhan không vậy? Nếu có thì bác lắp bóng nguyên bản vào và thử lại nhé.... Led tàu gây nhiễu rất ghê gớm ạ.
Em đã bị và phát hiện ra nguyên nhân là nó!

Attachments

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
26/9/15
732
786
93
36
Bác có dùng Led tàu thay vào đèn lùi hay đèn xi nhan không vậy? Nếu có thì bác lắp bóng nguyên bản vào và thử lại nhé.... Led tàu gây nhiễu rất ghê gớm ạ.
Em đã bị và phát hiện ra nguyên nhân là nó!
Em rất cảm ơn bác, đây mới là nguyên nhân thực sự. Em tháo 2 cái xi nhan LED Tàu ra và lắp bóng dây tóc lập tức hết nhiễu:confused::confused::confused:. Mấy cái bóng LED Tàu nguy hiểm thật !

Hạng D
21/10/14
4.304
7.150
113
Vung Tau
Không biết các bạn thích dọc máy thì thử hàn chân tụ điện vào 2 chân đèn Led và thử, không chừng OK nha,
Hị hị....em cũng thử các kiểu lọc, chặn mà ko hết nhiễu lên màn hình! Đành bỏ... Em khác bác chủ 1 tý, em biết Led tàu nó gây nhiễu, tìm cách xử lý để dùng Led vào đèn lùi cho sáng, kết quả thất bại! Đành lắp bóng Halogen T15 cũ vào...keke....:(

• Like
Reactions: david1210 and Osin
Hạng F
29/10/16
11.581
22.220
113
Pháp
Hị hị....em cũng thử các kiểu lọc, chặn mà ko hết nhiễu lên màn hình! Đành bỏ... Em khác bác chủ 1 tý, em biết Led tàu nó gây nhiễu, tìm cách xử lý để dùng Led vào đèn lùi cho sáng, kết quả thất bại! Đành lắp bóng Halogen T15 cũ vào...keke....:([ /QUOTE]
Không lẽ anh em mình thua thằng tàu với bóng đèn led với công suất thấp hay sao bạn. Tôi kh xài đèn led tàu, nhưng có cũng thử hết mình, tụ điện VN mình dư có mà, thêm cái diod cho chăc ăn, thử xong bán lại cho tụi tàu nhé, diod bạn bắt nối tiếp còn tụ thì song song. Tôi có bóng đèn tàu tq là thử ngay với 12V, hihi. Nhưng cám ơn bạn cho biết