VETERAN
15/3/05
731
10
0
Cà Mau
em cần setup 1 hệ thống cho người bạn bên Q.7( nhà mới xây)
kẹt nỗi cuối năm lubu quá nên mạo muội post lên đây đặng có bác nào OS nhà mình rành về món này thì tư vấn giúp em gấp . cái em cần là :

1/01 bộ báo động trung tâm có báo ra loa ngòai và loa trong , có thể kết nối với đầu dò hồng ngọai, công tắc cửa thường mở lọai có dây và không dây (nhãn hiệu, giá )

2/ 08 dầu dò hồng ngọai ( có dây và không dây) nhưng phải là lọai xịn

3/ 08 công tắc cửa lọai thường mở hoặc thường đóng có độ tin cậy cao

4/02 camera quan sát màu cố định, loại outdoor out AV

5/ bộ ghi hình cho 2 Camera này , có thể lưu trên ổ cứng dung luợng tối thiểu 200MB ATA hoặc SATA

6/ đơn vị thi công có uy tín

xin cám ơn các bác đã lưu tâm và giúp đỡ

Kính!

Hạng D
25/7/05
2.878
22
38
RE: camera quan sát và báo trộm

hihi có lẽ bác Hai Luá ghi vội nên ghi 200GB thành 200MB, mà bác có thêm cái budget cho vụ quan sát/ chống trộm này nữa thì anh em dễ giới thiệu hơn [8D]

Trang http://www.hiendaihoa.com/ có rất nhiều thông tin về các sản phẩm chủng loại này.

P/S: thường các thiết bị chống trộm này sẽ đi kèm với đèn cao áp/ đèn đũa công suất lớn + sensor, bác hỏi thêm ở đơn vị tư vấn hoặc thi công nhé!

Hạng B1
15/11/06
96
0
0

Theo tôi biết thì loại Báo động chống trộm loại của Tung cửa giá là 1400000 / bộ bao gồm 1 điều khiển trung tâm không dây , 2 bộ cảm biến va đập không dây , 1 cảm biến gắn vào cửa ra vào , 1 đầu dò hồng ngoại , 2 remote điều khiển từ xa để tắt mở hệ thống .
Đầu dò hồng ngoại lắp thêm khoảng 200000/cái .
Camera màu hồng ngoại loại tốt khoảng 800000/cái hiệu Nikuni màu sắc tuyệt vời .
Bộ đầu ghi hình CCTV Recorder loại quan sát qua mạng ADSL thì nên lấy loại bên trong có 4 chip điều khiển trở lên cho 8 channel hoặc 8 chip cho 16 channel thì hình ảnh mới không bị giật cục , giá trung bình khoảng 8800000/bộ . Nếu muốn tiết kiệm thì lấy loại rẻ nhất chỉ có 1900000/bộ nhưng chỉ có 1 chip mà thôi . Các loại này chỉ hổ trợ ổ cứng lọai ATA chưa hổ trợ Sata . Cách thức cài đặt thì còn dể hơn là sử dụng điện thoại di động nữa :D
Lắp đặt thì kêu bọn thợ điện nhà lắp cũng được .

Hạng D
23/10/04
2.240
1.885
113

Bác cho em xin cái địa chỉ để em mua tự gắn vì cũng biết chút chút đi dây!

VETERAN
15/3/05
731
10
0
Cà Mau

Trích đoạn: themanincage

Theo tôi biết thì loại Báo động chống trộm loại của Tung cửa giá là 1400000 / bộ bao gồm 1 điều khiển trung tâm không dây , 2 bộ cảm biến va đập không dây , 1 cảm biến gắn vào cửa ra vào , 1 đầu dò hồng ngoại , 2 remote điều khiển từ xa để tắt mở hệ thống .
Đầu dò hồng ngoại lắp thêm khoảng 200000/cái .
Camera màu hồng ngoại loại tốt khoảng 800000/cái hiệu Nikuni màu sắc tuyệt vời .
Bộ đầu ghi hình CCTV Recorder loại quan sát qua mạng ADSL thì nên lấy loại bên trong có 4 chip điều khiển trở lên cho 8 channel hoặc 8 chip cho 16 channel thì hình ảnh mới không bị giật cục , giá trung bình khoảng 8800000/bộ . Nếu muốn tiết kiệm thì lấy loại rẻ nhất chỉ có 1900000/bộ nhưng chỉ có 1 chip mà thôi . Các loại này chỉ hổ trợ ổ cứng lọai ATA chưa hổ trợ Sata . Cách thức cài đặt thì còn dể hơn là sử dụng điện thoại di động nữa :D
Lắp đặt thì kêu bọn thợ điện nhà lắp cũng được .
Bác đã giúp thì giúp cho chót!!!
nhón tay làm phúc cho em xin 1 cái contact nào đó được không ạh?!

Hạng B1
15/11/06
96
0
0

Mí hôm nay đổi cái email và pass thành ra không vào os được . Thằng bạn tui nó đang nhập mấy cái nầy về . Nếu bác nào cần PM cho tui , tui chỉ giùm bác , không ăn lời 1 xu , nếu có bác cứ báo cáo với mod ban nick tui đi :D:D . Cty Nano bán mắc bà cố luôn .
Để tui báo giá lại cho mí bac biết :
1 - Bộ chống trộm hiệu AIOLIN TQ giá gốc 1200000/bộ loại này chỉ dành cho gia đình sử dụng ( gồm 1 điều khiên trung tâm , 1 khóa cửa , 2 chìa khóa remote , 1 đầu dò hồng ngoại và 2 bộ cảm biến va đập rung động ) . Báo được 6 số điện thoại khi có xâm nhập , còi phát nghe như xe cứu hỏa .
2- Camera hồng ngoại Nikuni giá gốc 600000/cái . Hiện tại đang hết hàng.
3- Đầu ghi hình AVTech loại rẻ nhất 1900000/cái . Nhưng quan sát qua mạng bị giật . Nên lấy loại khoảng 8800000 thì tốt hơn , nếu lấy có ổ ghi đĩa thì khoảng 12 đến 13 triệu . Nếu bác có máy tính sẵn rồi thì nên mua card CCTV loại 4400 4chip giá 600000/cái hoặc 8800 8 chip giá 900000/cái . Sử dụng máy vi tính thì ok hơn.

Toàn bộ giá này là giá linh kiện , các bác phải tự mày mò lắp đặt lấy . Tui tự lắp cho toàn bộ cửa hàng của mình 4 camera loại rẻ chỉ có 220000/cái , 1 card 4400 600000/cái , tổng thiệt hại chỉ có khoảng 1,4 triệu . He he he , quan sát nhân viên , tụi nó làm việc tắp lự , không dám sao nhãng . Hồi đó nhờ các cty báo giá tụi nó đòi toàn là 2000 đên 3000 đô la trở lên , bày vẽ nào là phải dùng core2duo , ram 2g , vga phải 256mb trở lên v.v....:D
:D:D

Hạng B2
2/8/05
345
2.141
93
TP HCM
Re:camera quan sát và báo trộm

Em kéo bài này lên vì có việc cần hỏi : Em muốn gắn thiết bị báo trôm quét hồng ngoại thì gắn loại gì và chi phí thế nào ạ ? Bác nào biết chỉ dùm. Cám ơn

Hạng D
4/1/09
2.198
6.036
113
VN
Re:camera quan sát và báo trộm

Với mình thì chỉ cần có camera để quan sát 24/24 ( Kể cả ban đêm dù đã có bảo vệ). Bác themanicage tư vấn cho mình được không, cần gắn gấp trước 31/5 nầy. Trên nầy có bác nào chuyên gia cho biết trọn gói luôn không ?