Cảnh Báo Camera X9

Hạng B2
21/9/04
442
200
43
41
Các bác dùng camera hành trình X9 cho em hỏi: thỉnh thoảng em có xem lại các đoạn video của camea quay lại nhưng có một số hiện tượng sau:
- Mỗi đoạn video độ dài ngắn khác nhau, có đoạn rất dài, có đoạn quay rất ngắn liên tục nhau.
- Camera thỉnh thoảng không ghi lại một số khoảng thời gian (mặc dù lúc đó xe đang chạy và có cấp điện nguồn cho camera).
Vậy có thể lỗi do đâu và có khắc phục được không ạ?

Em cảm ơn!

Hạng F
16/7/15
6.295
25.148
113
em nghĩ là bác đã bật tính năng motion detection.

em không dùng X9 nên không rõ lắm, nhưng cái sjcam 4k của em khi bật cái này lên thì lúc nào có chuyển động (thay đổi trong phạm vi cam - về nguyên tắc khi xe chạy là sẽ có chuyển động) thì nó mới quay.

lúc chạy nó có đoạn không quay là có thể đoạn đường đó thẳng, cảnh vật tương tự nhau; và trong phạm vi (tolerent) cam nó xem là không có thay đổi.

ưu điểm: quay như vậy sẽ tiết kiệm thẻ nhớ hơn, truy suất đoạn gay cấn nhanh hơn
nhược điểm: hột vịt còn lộn ===> sót.

em thì tắt luôn tính năng đó, có nhiêu quay hết.

Hạng D
26/6/08
1.943
1.346
113
minhphuongoto.com
em không dùng X9 nên không rõ lắm, nhưng cái sjcam 4k của em khi bật cái này lên thì lúc nào có chuyển động (thay đổi trong phạm vi cam - về nguyên tắc khi xe chạy là sẽ có chuyển động) thì nó mới quay.
Chính xác.

Bác chủ vào phần thiết lập Video, tắt bỏ motion detect sẽ quay bình thường, 3phút/clip hay 5phuts/clip.

Hạng D
4/11/14
3.150
16.923
113

lúc chạy nó có đoạn không quay là có thể đoạn đường đó thẳng, cảnh vật tương tự nhau; và trong phạm vi (tolerent) cam nó xem là không có thay đổi.

ưu điểm: quay như vậy sẽ tiết kiệm thẻ nhớ hơn, truy suất đoạn gay cấn nhanh hơn
nhược điểm: hột vịt còn lộn ===> sót.

em thì tắt luôn tính năng đó, có nhiêu quay hết.
bác nta139 cảm nhận những đoạn clip của sjcam như thế nào

Hạng B2
21/9/04
442
200
43
41
Chính xác.

Bác chủ vào phần thiết lập Video, tắt bỏ motion detect sẽ quay bình thường, 3phút/clip hay 5phuts/clip.
Cảm ơn bác, em sẽ thử lại ạ!
VÍ dụ hôm trước em đi từ Cà Mau về SG, giờ mở video ra mới thấy nó chỉ ghi từ đoạn Tiền Giang (trước đó ko có ghi) và vẫn còn các video của mấy ngày trước đó :(

Hạng B2
18/4/14
499
722
93
TPHCM
Em dùng cam X9 cũng 5 tháng nay rồi,nhưng bực nhất là lỗi treo máy xảy ra thường xuyên như sau: có khi đang đi tự nhiên nhìn camera thì thấy màn hình vẫn sáng, nhưng chấm đỏ ghi hình không nhấp nháy nữa là biết nó bị treo, lúc này các nút trên camera bị vô hiệu hóa hết, không tắt được luôn. Nếu rút nguồn ra thì chạy bằng pin, cũng ko tắt camera được. Phải lấy cây chọc vào cái lỗ Reset mới tắt máy, cắm nguồn vào thì tự khởi động và ghi bình thường.

Hơi ức chế mà không biết mang đi bảo hành được không nữa vì có lúc nó bị, có lúc nó không bị
Bác nào bảo hành lỗi này được hay bác nào làm bên Vietmap đi qua trả lời hộ em với nhé. Thanks

• Like
Reactions: sonBMW
Hạng D
4/2/14
2.886
3.557
113
Em dùng x9 hơn năm nay có sao đâu, bác vào cài đặt set lại đi; ví dụ:
Set chế độ full hd
Thời gian mỗi file là 3 phút
Nhận diện chuyển động = off
Quay ngược sáng = on
Chế độ motion thì 30f, đừng chọn 2s or 1s/1f
Có khi do thẻ nhớ nó bị hỏng mất mấy sector vậy bác format lại thẻ nhớ

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: sonBMW and nta139
Hạng B2
19/11/10
164
2.960
133
em thì bị trường hợp là dùng cái thẻ nhớ 16G theo máy thì không ghi đè được, mỗi lần full lại phải lần mò xoá bớt. Mua cái thẻ nhớ 32G gắn vào thì lại ghi đè được, dù em chẳng chỉnh chọt gì cả

• Like
Reactions: sonBMW and nta139