Hạng D
23/8/15
1.996
39.457
113
ở đâu còn lâu mới nói
Năm 2014 ai biết gì đâu anh, anh biết vụ đó khi nào? Thằng em chạy vẫn ok, gần 80k rồi đó anh. Trước khi sang tay, mình đua đường SG ĐL với xe Thành Bưởi đoạn Tân Phú- Đèo Chuối khá ấn tượng
View attachment 2172238
em biết từ 2016 khi nhăm nhe focus, nó gắn cái hộp số lỗi lên xe rồi bán mà tới mấy năm sau người ta mới biết nó lỗi thì nó có khá hơn đc thằng gắn đồ bèo dễ thấy lên xe ko anh?

nói vầy cho dễ hình dung: ko phải ai tiếp xúc con mẹ điên Phan Thiết số 34 cũng bịnh giống mẻ, nhưng ai cũng chửi mẻ vì cái tội biết bịnh mà đi lây lung tung, nếu anh lỡ anh tiếp xúc với mẻ mấy ngày ủ bệnh, anh đừng nói với em anh ko quéo nghen

cũng giống vậy thôi, ko phải hộp số power shit nào cũng banh chành, nhưng thấy hậu quả có sẵn rồi kêu em đi chiếc đó em cũng ớn, vậy thôi :)

1/10/16
772
8.760
93
em biết từ 2016 khi nhăm nhe focus, nó gắn cái hộp số lỗi lên xe rồi bán mà tới mấy năm sau người ta mới biết nó lỗi thì nó có khá hơn đc thằng gắn đồ bèo dễ thấy lên xe ko anh?

nói vầy cho dễ hình dung: ko phải ai tiếp xúc con mẹ điên Phan Thiết số 34 cũng bịnh giống mẻ, nhưng ai cũng chửi mẻ vì cái tội biết bịnh mà đi lây lung tung, nếu anh lỡ anh tiếp xúc với mẻ mấy ngày ủ bệnh, anh đừng nói với em anh ko quéo nghen

cũng giống vậy thôi, ko phải hộp số power shit nào cũng banh chành, nhưng thấy hậu quả có sẵn rồi kêu em đi chiếc đó em cũng ớn, vậy thôi :)
Mình nói rõ bệnh truyền nhiễm của chiếc xe trước khi bán cho người quen, vì đó là đối tác trong công việc tại thời điểm đó. Khi đó chuyện hộp số power shift năm 2018 đã tràn lan, mấy ai quan tâm xe mà kg biết. Mình để nó = đúng giá City Ford muốn mua lại. Có cò lái qua nhà mình coi xe 4 thằng 1 lúc đã rồi chê õng ẹo, cả năm sau alo lại hỏi xe bán chưa. Thứ đó mình chửi chứ rảnh mà trả lời.
Cuối 2017, đầu 2018 kg có hãng nào ra mẫu mới, trừ Huyndai ra Tucson 5c mới. Mẫu 5+2 chỉ có crv nhập Thái đổi model, mình cọc 30tr con crv chờ 8 tháng. Tưởng mua xe nhập là ổn, rồi lại lòi ra lỗi xét gầm, xăng lọt vào máy. Rồi lại lỗi cc. May mấy xe mình chạy chưa bị những lỗi hãng công bố cho tới lúc này.
Có thể anh có nhiều điều kiện lựa chọn hơn vô số người đang chạy power shift, hoặc hiểu biết nhiều nên mới mua xe kg bị lỗi chạy. Mà hãng nào kg lỗi anh chỉ mình tham khảo cho biết.

Hạng D
23/8/15
1.996
39.457
113
ở đâu còn lâu mới nói
Mình nói rõ bệnh truyền nhiễm của chiếc xe trước khi bán cho người quen, vì đó là đối tác trong công việc tại thời điểm đó. Khi đó chuyện hộp số power shift năm 2018 đã tràn lan, mấy ai quan tâm xe mà kg biết. Mình để nó = đúng giá City Ford muốn mua lại. Có cò lái qua nhà mình coi xe 4 thằng 1 lúc đã rồi chê õng ẹo, cả năm sau alo lại hỏi xe bán chưa. Thứ đó mình chửi chứ rảnh mà trả lời.
Cuối 2017, đầu 2018 kg có hãng nào ra mẫu mới, trừ Huyndai ra Tucson 5c mới. Mẫu 5+2 chỉ có crv nhập Thái đổi model, mình cọc 30tr con crv chờ 8 tháng. Tưởng mua xe nhập là ổn, rồi lại lòi ra lỗi xét gầm, xăng lọt vào máy. Rồi lại lỗi cc. May mấy xe mình chạy chưa bị những lỗi hãng công bố cho tới lúc này.
Có thể anh có nhiều điều kiện lựa chọn hơn vô số người đang chạy power shift, hoặc hiểu biết nhiều nên mới mua xe kg bị lỗi chạy. Mà hãng nào kg lỗi anh chỉ mình tham khảo cho biết.
anh đi quá xa mục tiêu ban đầu em đề cập :D
em thà lấy 1 cái xe đểu những phần mình thấy ngay trước mắt hơn là 1 chiếc xe có những phần đểu mà 1 thời gian sau mới biết

• Love
Reactions: 3TKhang
1/10/16
772
8.760
93
anh đi quá xa mục tiêu ban đầu em đề cập :D
em thà lấy 1 cái xe đểu những phần mình thấy ngay trước mắt hơn là 1 chiếc xe có những phần đểu mà 1 thời gian sau mới biết
Năm 2014, xe mới ra và vẫn còn rất hot, năm 2016 nó bùm, anh chỉ cách xem mình đã chạy nó 2 năm thì mần răng?

1/10/16
772
8.760
93
cái hộp số nó gắn lên con fiesta từ thời lâu lắc rồi anh
em đang bàn trang bị trên xe, ko bàn con xe :D
Cuối 2015 - 2016 hộp số nó mới tè le. Nếu ai cũng biết hộp số lỗi thì nó đâu trong top 10 suốt gần 2 năm liền từ khi có mặt.
Còn trang bị trên xe thì anh cứ lấy những xe 2014 ra cân, xem mấy thằng nào hơn nó. Chiếc camry này mình nhìn dàn cd của nó mà bất ngờ cho chiếc xe trên 1t, dàn cd y như city 2014.

• Like
Reactions: 79D2772
Hạng D
29/3/17
1.405
11.277
113
Hồi 2014, mình cọc ecosport 20tr. Honda city ra mẫu mới, mình quyết bỏ cọc eco qua Honda coi. Lúc đó hết mẫu xe trưng bày, mình chỉ đc coi qua điện thoại sale chụp. Tới hồi coi qua nội thất, mình hỏi sale Sao Honda coi thường người Việt vậy, sao có thể bán cái xe mà đầu cd chỉ hiển thị đc có 1 dòng chữ FM..., rồi chọn gió trong ngoài bằng cần gạt, đâu phải năm 90 đâu...
Lại quay về Eco, chấp nhận ngoại thất xấu nhưng nội thất lúc đó ok nhất đám
Giờ nhìn lại thấy mình nu hay khôn vậy a???