Hạng C
23/2/10
868
9.456
93
Cam Ranh - Khánh Hòa
Cuối 2015 - 2016 hộp số nó mới tè le. Nếu ai cũng biết hộp số lỗi thì nó đâu trong top 10 suốt gần 2 năm liền từ khi có mặt.
Còn trang bị trên xe thì anh cứ lấy những xe 2014 ra cân, xem mấy thằng nào hơn nó. Chiếc camry này mình nhìn dàn cd của nó mà bất ngờ cho chiếc xe trên 1t, dàn cd y như city 2014.
Đầu 2013 mình mua con fiesta với hộp số Power Shift đời mới, mãi đến 2015 2016 mới rộ lên thông tin hộp số bị lỗi dễ vô nước gây rỉ sét và hãng đã nhận kiểm tra thay mới nếu xe nào đã bị trượt ly hợp. Mình có để lại hãng 2 ngày làm lại đến giờ chạy 110 nghìn cây rồi chỉ việc thay nhớt và đổ xăng là đi. A mì gói tới sau này mới biết chuyện này khi báo đưa tin thì đừng tỏ vẻ khôn hơn những người mua từ đợt đầu. Nhưng để so sánh xe hạng B chạy đầm chắc thì city hay mấy con khác mình nghĩ không bằng fiesta à nghen.

• Like
Reactions: tktung
Hạng D
23/8/15
1.996
39.458
113
ở đâu còn lâu mới nói
Đầu 2013 mình mua con fiesta với hộp số Power Shift đời mới, mãi đến 2015 2016 mới rộ lên thông tin hộp số bị lỗi dễ vô nước gây rỉ sét và hãng đã nhận kiểm tra thay mới nếu xe nào đã bị trượt ly hợp. Mình có để lại hãng 2 ngày làm lại đến giờ chạy 110 nghìn cây rồi chỉ việc thay nhớt và đổ xăng là đi. A mì gói tới sau này mới biết chuyện này khi báo đưa tin thì đừng tỏ vẻ khôn hơn những người mua từ đợt đầu. Nhưng để so sánh xe hạng B chạy đầm chắc thì city hay mấy con khác mình nghĩ không bằng fiesta à nghen.
anh thật nhảm, xe anh thì anh biết, năm 2013 mềnh có ôm chiếc hộp số khô power shit đâu, biết làm qéo gì, đến lúc cần mua xe mới tìm hiểu

mềnh nói rồi, ko phải ai tiếp xúc với bệnh nhân covid 19 đều mắc bệnh, nhưng kêu tiếp xúc với bệnh nhân đi thì ko phải ai cũng tiếp xúc, và mềnh thấy anh còn chả hiểu mềnh đang nói tới cái gì

tóm lại, vâng anh khôn!!!

Hạng C
23/2/10
868
9.456
93
Cam Ranh - Khánh Hòa
anh thật nhảm, xe anh thì anh biết, năm 2013 mềnh có ôm chiếc hộp số khô power shit đâu, biết làm qéo gì, đến lúc cần mua xe mới tìm hiểu

mềnh nói rồi, ko phải ai tiếp xúc với bệnh nhân covid 19 đều mắc bệnh, nhưng kêu tiếp xúc với bệnh nhân đi thì ko phải ai cũng tiếp xúc, và mềnh thấy anh còn chả hiểu mềnh đang nói tới cái gì

tóm lại, vâng anh khôn!!!
Mình chẳng nói nên mua mới chiếc xe lỗi nhưng lúc nó mới ra những người mua đợt đầu thì chẳng 1 ai biết, tới sau này báo chí với a hoa kim cương mới làm rầm beng lên mới có thông tin cho a tìm hiểu. Thế nên a không phải tỏ ra mình là người tiêu dùng thông thái làm gì.

Hạng D
23/8/15
1.996
39.458
113
ở đâu còn lâu mới nói
Mình chẳng nói nên mua mới chiếc xe lỗi nhưng lúc nó mới ra những người mua đợt đầu thì chẳng 1 ai biết, tới sau này báo chí với a hoa kim cương mới làm rầm beng lên mới có thông tin cho a tìm hiểu. Thế nên a không phải tỏ ra mình là người tiêu dùng thông thái làm gì.
mình ko giống anh, ko rảnh để tỏ vẻ thông thái, cứ thích ăn lại gắp bỏ cho người, vậy nha!

21/9/11
1.663
31.408
113
Anh nghĩ ai chạy xe bị lỗi là người đó ngu?

Mình cũng không quan trọng lắm việc khôn ngu khi lựa xe, mua xe chọn chiếc phù hợp nhất để mình đi, không phải mua xe cho thằng khác xem, chiếc Ecosport mình cũng từng chạy 4 năm hơn 150.000km vẫn ổn không lỗi lầm gì, phù hợp với gia đình nhỏ.

Nhân tiện hỏi thêm các thánh, thằng bạn có chiếc Sedona dầu, đời cuối 2016. xe đẹp bảo dưỡng đầy đủ nhưng đi hơi nhiều 110.000km do xưởng của nó ở Củ Chi định bán cho mình giá 768tr. thì có lấy đc không vậy?
Thấy rộng rãi, tiết kiệm nhưng máy dầu hơi ồn, đang dịch bệnh thế này xuống cục tiền như vậy cũng hơi đắn đo.

1/10/16
772
8.763
93
Mình cũng không quan trọng lắm việc khôn ngu khi lựa xe, mua xe chọn chiếc phù hợp nhất để mình đi, không phải mua xe cho thằng khác xem, chiếc Ecosport mình cũng từng chạy 4 năm hơn 150.000km vẫn ổn không lỗi lầm gì, phù hợp với gia đình nhỏ.

Nhân tiện hỏi thêm các thánh, thằng bạn có chiếc Sedona dầu, đời cuối 2016. xe đẹp bảo dưỡng đầy đủ nhưng đi hơi nhiều 110.000km do xưởng của nó ở Củ Chi định bán cho mình giá 768tr. thì có lấy đc không vậy?
Thấy rộng rãi, tiết kiệm nhưng máy dầu hơi ồn, đang dịch bệnh thế này xuống cục tiền như vậy cũng hơi đắn đo.
Khối người dòm chiếc xe bị lỗi thì nghĩ chủ xe bị dại, chuẩn hơn ngta 1 cấp.
Mình mua chiếc xe phục vụ gia đình, chẳng quan tâm lắm chuyện thông số kỹ thuật hay các tính năng quá nhiều trên 1 chiếc xe. Mẫu mã & nội thất ổn thì mua thôi, tất nhiên khi thông tin xe đó bị lỗi nghiêm trọng nếu biết đc trước thì chắc chắn mình sẽ né. Chiếc Eco và chiếc CRV đang chạy mình còn chưa Sync điện thoại bao giờ, vì phát nhạc bằng 1 cái đt khác. Lái xe thì phone rung, có gì sẽ alo lại sau. Chiếc crv đang chạy mình chấm nó 6/10 điểm trong 1 cuộc khảo sát ý kiến người dùng. Kể ra 1 list vấn đề của nsx phải lưu ý để làm chiếc xe.
Hôm mua chiếc SH, mình còn kg để ý nó xài đồng hồ analog hay digital. Tới hồi anh Thuvtn bán chiếc PCX mình mới để ý cái đồng hồ xe PCX là digital, về coi lại xe mình là analog (hơi bực 1 tí rồi thôi, vì xe giá cao hơn mà lại option thấp hơn).
1 đời ta 3 đời nó

Hạng B2
26/10/14
464
138
43
em đang thanh Lý 1e Camry 2.5 2016 835tr, 1e 2.5Q 2014 750tr xe biển Sg còn thương lượng cho ae xem xe trực tiếp, xe tại hãng nên ae iên tâm, cam kết ko đâm đụng hay ngập nước...

Hạng D
6/8/16
2.420
18.298
113
khiếp thật 2015... nhứt hạng D mà ko có nổi cái màn hình 7” :(