Hạng B2
29/6/08
162
156
43
TP.Hồ Chí Minh
Hôm qua xe của em hết bình,em lấy chiếc Fortuner câu bình sang,nhưng em quên mất câu lộn từ cọc - sang cọc + xe Fortuner và ngược lại,thì thấy xe Camry hú còi báo động em vội kiểm tra thì biết mình đấu nhầm cọc bình,em tháo dây ra thì thấy sợi dây câu bình rất nóng.kiểm tra lại thì xe Fortuner vẫn hoạt động bình thường,còn xe Camry sau khi em đấu đúng cọc bình mở chìa khoá lên thì không đề được,chỉ có mỗi đèn vàng check engine sáng,còn tất cả đèn trên taplo tắt hết.Vậy các bác cho em hỏi xe em bị tình trạng vậy thì sẽ bị hư những gì và phải khắc phục như thế nào?Các bác giúp em với,em đang lo quá.

Hạng B2
29/6/08
162
156
43
TP.Hồ Chí Minh
Bác ở Quận mấy em cho mấy đứa lại coi thử.Hy vọng chỉ bị hư hỏng nhẹ
Em ở cạnh The Manor,hồi sáng em mang bình mới qua kiểm tra lại thì bị đứt cầu chì 120A,em đấu tạm lại thì nổ máy được,nhưng đèn check Engine vẫn sáng và đạp ga thì không có tác dụng.

Hạng D
19/10/09
4.733
14.277
113
Tel : 0949999684 .
Em ở cạnh The Manor,hồi sáng em mang bình mới qua kiểm tra lại thì bị đứt cầu chì 120A,em đấu tạm lại thì nổ máy được,nhưng đèn check Engine vẫn sáng và đạp ga thì không có tác dụng.
Nổ máy được ra ổn rồi bác.Tìm thêm coi có con nào rụng nữa không .Không được em mang máy text qua ktra thử .

Hạng B2
29/6/08
162
156
43
TP.Hồ Chí Minh
Nổ máy được ra ổn rồi bác.Tìm thêm coi có con nào rụng nữa không .Không được em mang máy text qua ktra thử .
Cám ơn bác,để cuối tuần em rảnh kiểm tra lại nếu chỉ bị đứt cầu chì thôi thì đỡ quá.Còn bị nặng hơn chắc em sẽ nhờ bác.

Hạng D
5/10/09
2.597
992
113
39
aloacquy.vn
vậy là xe bác đã nổ đc, giờ còn cái đèn check thôi đúng ko ạ?
Bác làm theo cách của e xem sao. Tháo cọc - ra để khoảng hơn 5' rồi gắn lại và đề.

• Like
Reactions: innova2139
Hạng B2
29/6/08
162
156
43
TP.Hồ Chí Minh
Dạ nhưng chân ga nó mất tác dụng rồi bác ạh.Máy thì vẫn nổ nhưng đạp ga kg lên.
Bác làm theo cách của e xem sao. Tháo cọc - ra để khoảng hơn 5' rồi gắn lại và đề.
Dạ nhưng đạp ga nó kg lên bác ạh.