Hạng B1
24/4/10
56
0
0
Tôi đang định mua chiếc xe này, nhờ mấy bác nào đã sử dụng qua cho ý kiến và tư vấn dùm về chất lượng và tính năng sử dụng, mức tiêu hao nhiên liệuv...vv...

Cám ơn nhiều!

Hạng B1
24/4/10
56
0
0
nhulong nói:
Nếu đủ tiền thì mua 2.4G mà đi bác à. còn nếu ko 2.0E cũng là 1 lựa chọn tốt ko phải lăn tăn. Em vừa đi xuyên Việt bằng em này xong !

Mức tiêu hao nhiên liệu khoảng bao nhiêu hả bác?

Hạng D
5/12/09
1.536
1
0
TP.HCM Q.Tân Phú
nếu camry 2.4G chạy trong TP tiêu hao nhiên liệu là 9-10km/l còn đường trường là 12,5-13km/l.Theo em thì bác nên mua camry 2.4G chạy tốt hơn

Hạng B2
Tu Phuong nói:
nhulong nói:
Nếu đủ tiền thì mua 2.4G mà đi bác à. còn nếu ko 2.0E cũng là 1 lựa chọn tốt ko phải lăn tăn. Em vừa đi xuyên Việt bằng em này xong !

Mức tiêu hao nhiên liệu khoảng bao nhiêu hả bác?

Mức tiêu hao nhiên liệu thì trong TP từ 12-14l/100km tuỳ tình hình giao thông của Thủ Đô hay HCM. Còn đường trường thì 8-9l/100km. Nói chung mức tiêu hao nhiên liệu ko cao. Còn muốn tiết kiệm nhiên liệu thì bác nên mua VIOS limo, chứ còn Altis hay Camry thì nó nằm trong khoảng trên.

Hạng D
9/9/09
2.311
64
48
51
Saigon
Lên xe này mà còn lăn tăn xăng với dầu ... đúng là mua Vios chạy cho rồi

Hạng B2
19/6/07
460
54
28
Hà Nội
360.yahoo.com
danacons nói:

Bác nói thế cũng chẳng được, giả dụ nhà người ta có độ 100k USD tiền mặt để vừa mua xe vừa kinh doanh thì người ta nghĩ cũng đúng chứ?? Còn nếu bác có vài triệu USD thừa ra mấy chục k mua con Cam 2.0 E Đài Loan chạy thì đúng là chẳng nghĩ thật.

Tập Lái
29/4/10
17
0
0
Ở VN đã mua đến Cam thì không nên nói đến xăng cộ bác ạ! Nếu kinh doanh thì vớ em Altis hay Vios cho đỡ hao xăng. Cam 2.0 đi tốt, nhưng bảo hành chính hãng không có, hàng mua về thường độ thêm option không chính hãng hay xảy ra tình trạng chập mạch dây điện.

Hạng D
26/2/10
3.812
2.500
113
Theo e thì nên mua KM là tiết kiệm xăng nhất, còn dư được rất rất nhiều tiền kinh doanh
.
Kenz nói:
danacons nói:

Bác nói thế cũng chẳng được, giả dụ nhà người ta có độ 100k USD tiền mặt để vừa mua xe vừa kinh doanh thì người ta nghĩ cũng đúng chứ?? Còn nếu bác có vài triệu USD thừa ra mấy chục k mua con Cam 2.0 E Đài Loan chạy thì đúng là chẳng nghĩ thật.