Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Camry và Innova

Hạng B2
2/1/12
155
21
18
49
459 Trần Hưng Đạo Q.1
Tinh hình là vừa rồi có thay bình, lọc gió, lọc xăng cho 2 em này. Thay xong xe em chạy như nhảy ngựa ko tài nào chạy đc. Cần AE tư vấn coi em nó bị gì hay cho vô hãng mần luôn các bác ợ.

• Like
Reactions: trthnamvn
Hạng D
15/5/14
3.112
2.019
113
Bay Area ,Norh California, USA
Tinh hình là vừa rồi có thay bình, lọc gió, lọc xăng cho 2 em này. Thay xong xe em chạy như nhảy ngựa ko tài nào chạy đc. Cần AE tư vấn coi em nó bị gì hay cho vô hãng mần luôn các bác ợ.
Thay lọc gió, bình thi cả ảnh hưởng gì đến chuyện bác nói.Tôi nghị xe bác cái bơm xăng có vấn đề rồi đó, nên cho dù thay lọc xăng cũng chả giải quyết được

Hạng B2
2/1/12
155
21
18
49
459 Trần Hưng Đạo Q.1
Máy vẫn êm mà xe như nhảy ngựa hay máy nó đu đưa bác /Cái này mới nghe lần đầu vui vãi :3dcuoi:
khi ráp vào xong các cái thì nổ máy nó ko có garanti Bác ợ, máy nổ lừng khừng lừng khừng, lụp bụp lụp bụp, đạp ga ko đc, nó bị hụp ga đó Bác.

Hạng B2
2/1/12
155
21
18
49
459 Trần Hưng Đạo Q.1
Thay lọc gió, bình thi cả ảnh hưởng gì đến chuyện bác nói.Tôi nghị xe bác cái bơm xăng có vấn đề rồi đó, nên cho dù thay lọc xăng cũng chả giải quyết được
Xe đang chạy bình thường mà Bác, em lấy xe này đi mua đồ chờ xe kia đi về rồi thay chung luôn, 2 xe máy nổ bình thường trước khi thay mà.

Hạng C
29/3/10
847
487
63
Một số xe sau khi tháo và ráp lại cọc bình phải giữ chân ga một lúc lâu hay chạy một lúc lâu cho comp relean mới có garantie trở lại .
Bác xem lại các ống hơi hay nối với ống cao su nối từ hộp lọc gió vào máy hay cắm điện tuột ra hay đứt trong khi bác thay lọc gió .